Recent content by HDP_VPLT

1. H

Xin hỏi cả nhà về Quả cây nguyệt quế chín là vào tháng mấy của Miền Bắc

Xin hỏi cả nhà về Quả cây nguyệt quế chín là vào tháng mấy của Miền Bắc Xin hỏi cả nhà về Quả cây nguyệt quế chín là vào tháng mấy của Miền Bắc? Cảm ơn mọi người nhiều :x
  2. H

Mua phân Dynamic!

Có bác nào ở Vĩnh yên Vĩnh phúc biết chỗ nào bán phân DYnamic chỉ em với??? thanks các bác đã chia sẻ
  3. H

Cành Sanh ??

Hum nay đi học qua 1 nhà vườn thấy họ đang cắt tỉa Sanh trên chậu thấy mấy cành sanh ngắn tầm 10 - 20 Cm nhưng cũng già tầm ngón tay cái. do được cuốn dây và đã uốn cong keo. Em xin nhặt về đc mấy cành nhưng giâm cành với thời tiết lạnh của miền Bắc thế này không biết có ra rễ được không nữa. Ai...
  4. H

Chia se kinh nghiệm trồng bonsai trong chậu nhỏ.

Em thích trồng các cây mini nhưng hiện nay.e cứ đưa cây nào vô nhưng châu nhỏ tầm 10x5x5 cm mà đã chết rồi.củng tầm đến 10cay rui.tiec qua nen gjo e đào hoặc mua cây về toàn trồng chậu to.những cây cao có 15 cm hoc 20 cm ma trồng chậu to.nhjn ko thjc hợp. Qua các video...
  5. H

cây này là cây Sằm đen hay cẩm thị hả các bác!

Cháu không rõ cây này có tên là cây gì. bác nào biết chỉ cháu với nha ! Hình của cây đó đây ạ ! h1: h2: h3: h4: Quê cháu hay gọi là cây sằm có câu cửa miệng nói với người da đen quá : Mày đen như gốc sằm (ko biết viết "Sằm" có đúng chính tả ko nữa hii :D) thanhks các bác xem và cho ý...