Cành Sanh ??

HDP_VPLT

Thành viên
Hum nay đi học qua 1 nhà vườn thấy họ đang cắt tỉa Sanh trên chậu thấy mấy cành sanh ngắn tầm 10 - 20 Cm nhưng cũng già tầm ngón tay cái. do được cuốn dây và đã uốn cong keo. Em xin nhặt về đc mấy cành nhưng giâm cành với thời tiết lạnh của miền Bắc thế này không biết có ra rễ được không nữa. Ai có cách cho ra rễ nhanh mạch em mới thanhks mọi người./.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
cẩn thận nhúng thuốc kích thích rễ , rồi cắm vào cát sạch trộn đất , giữ ẩm tốt là râm sống .

HDP_VPLT

Thành viên
Thansk 2 bác. các em nó đang nằm trong chậu cát xây rùi chuẩn bị đổ bêtông thui hii. hi vọng đổ trong vòng vài tháng kiếm đc mấy em phôi nhỏ;;)

honglong237

Thành viên tích cực
Hum nay đi học qua 1 nhà vườn thấy họ đang cắt tỉa Sanh trên chậu thấy mấy cành sanh ngắn tầm 10 - 20 Cm nhưng cũng già tầm ngón tay cái. do được cuốn dây và đã uốn cong keo. Em xin nhặt về đc mấy cành nhưng giâm cành với thời tiết lạnh của miền Bắc thế này không biết có ra rễ được không nữa. Ai có cách cho ra rễ nhanh mạch em mới thanhks mọi người./.
Mang Qua cầu Giấy HL giâm hộ, đảm bảo sống

minhkhoi2004

Thành viên
Em đang ở ngõ 100 Hồ tùng mậu nè hiii. đổ bêtông rùi a ơi giờ nhổ là ko đc nữa =))=))
Máu quá =))
==================================
Mang Qua cầu Giấy HL giâm hộ, đảm bảo sống
honglong237 : Còn hơn :O)
==================================
trọ ở HTM à bạn? sv trg nào thế?
Ổng này định mang đến để so sánh với cành sanh đây. \:D/