Cây Phong Nhật Bản - Trident Maple

nemesis

Thành viên mới
Từ hôm nay mình sẽ mang theo hạt giống. Bạn nào cần đến 39B Trường Sơn, Q.Tân Bình để lấy ạ.
Mới tìm được cái lá khô trong bịch đựng hạt, lá rất nhỏ, gần bằng cái hạt luôn nên chắc thích hợp bonsai :).

Loại mới , hạt đang nảy mầm

Khi lên cây con thì như thế này

Còn đây là loại thứ 2 từ trái sang trong hình 4 hạt

Đây là mấy cây hôm trước, không hiểu sao thấy hơi chậm lại :(

khoanguyen.design

Thành viên
Trả lời: Cây Phong Nhật Bản - Trident Maple

Từ hôm nay mình sẽ mang theo hạt giống. Bạn nào cần đến 39B Trường Sơn, Q.Tân Bình để lấy ạ.
Mới tìm được cái lá khô trong bịch đựng hạt, lá rất nhỏ, gần bằng cái hạt luôn nên chắc thích hợp bonsai :).
Vậy sáng ngày mai 9/3 mình ghé bạn xin mấy hạt giống về trồng nha! khoảng 9h sáng nha! Thanks!

longga

Thành viên tích cực
Trả lời: Cây Phong Nhật Bản - Trident Maple

Cái gì thấy đẹp là làm, nếu làm 1 vườn kiểu Nhật ở Đàlạt càng hay có sao đâu?
thì đúng rùi chú, cái gì đẹp thì mình trồng chứ, nhưng ý cháu nói do người việt trồng thì vẫn là vietnamese garden

thanhtiena5

Thành viên tích cực
a nemesis ơi hình bị die rồi ah, không biết phân biệt mấy loại đó ntn nữa đây hihi

dreambonsai

Thành viên
Hay quá mình ở nghệ an bạn có hạt nữa không cho mình xin vài hat về trồng nếu được bạn gửi theo đường buu điện...
được thì nhắn lại cho mình. ;;);;) chờ tin bạn nha...

nemesis

Thành viên mới
Cây hôm nay đã gần 2 tháng, tốc độ lớn hơi chậm, ko biết tại đất thiếu dinh dưỡng hay sao. Lứa cây đầu tiên chỉ mới có 6 lá thôi.

Có nhiều cây nảy mầm nhưng sống không nổi, chắc tại trời SG nóng quá.

Còn loại này không biết là loại gì nữa. Có anh chị nào biết tên không ?

Đúng là vì sự nghiệp 10 năm trồng cây :)

khat_lp

Thành viên tích cực
Cây hôm nay đã gần 2 tháng, tốc độ lớn hơi chậm, ko biết tại đất thiếu dinh dưỡng hay sao. Lứa cây đầu tiên chỉ mới có 6 lá thôi.

Có nhiều cây nảy mầm nhưng sống không nổi, chắc tại trời SG nóng quá.

Còn loại này không biết là loại gì nữa. Có anh chị nào biết tên không ?

Đúng là vì sự nghiệp 10 năm trồng cây :)
Anh ơi còn hạt k cho em ké với, hiiiii, em ở ngay bên đường Cộng hòa thôi :D:):)

nemesis

Thành viên mới
Mới tưới xíu nước cho nó tươi tắn :)

Mấy hôm trước trời mua nhiều, nhiệt độ SG mát. Mấy cây này tưởng trời sắp sang thu hay sao, lá đỏ đỏ. :))

khactinh

Thành viên mới
Bạn Nemesis còn hạt không bạn, nếu còn có thể cho tôi vài hạt được không, tôi rất thích loại cây này đã từ lâu rồi. Hoặc ai biết chổ nào bán hạt cây này tư vấn giúp mình với. Thanks.

huong84

Thành viên tích cực
Mới tưới xíu nước cho nó tươi tắn :)

Mấy hôm trước trời mua nhiều, nhiệt độ SG mát. Mấy cây này tưởng trời sắp sang thu hay sao, lá đỏ đỏ. :))

bạn Nemesis ơi, bạn trồng cây phong = gì đó mà nó lên tươi tốt vậy, cho mình công thức đất của bạn đc ko :D

nemesis

Thành viên mới
@Khactinh: Mình hết hạt rồi bạn. Chổ bán hạt thì mình không biết :(.

@Huong: Đất trồng này mình lấy đất cho hồ thủy sinh, ADA amazonia 2 + Power Sand. Mình tìm mua nền cũ người ta thay ra khi làm lại hồ. Thật ra cùng đang tìm thử công thức đất để tự trộn cho đở tốn tiền mà tìm chưa ra :D.

huong84

Thành viên tích cực
đất của bạn trồng là rất phù hợp đó, cây xanh tốt lại còn chuyển màu lá nữa, bạn trồng đc mấy tháng rùi ?