Triển lãm sinh vật cảnh Vĩnh Phúc-những dấu ấn khó phai mờ

ngockien

Super Moderator
Thưa toàn thể anh chị em,nhận lời mời của bác Đặng Văn Dậu,phó chủ tịch câu lạc bộ sinh vật cảnh tỉnh Vĩnh Phúc .Mình và một số anh em Hội miền bắc đã đại diện ccvn.com tham dự trong ngày khai mạc,Sau đó bác Dậu đã nối máy liên lạc,và đích thân bác cùng bạn Tuấn(caycanhvinhphuc) đã nhiệt tình đưa mấy anh em tham quan một số vườn.

Xin được chia sẻ một số hình ảnh của cuộc triển lãm,cũng như một số hoạt động của hội miền bắc tại Vĩnh Phúc và Việt Trì lần này.
Những hình ảnh được thực hiện tại khách sạn Sông Hồng,tại vườn vườn anh Hùng ,tại vườn anh Phiến “cá”, tại vườn anh Thành “vàng”, tại vườn anh Toàn “đôla”, vườn anh Hải…
Do đột xuất,nên có vườn được diện kiến chủ nhân,có vườn không được gặp mặt,Cho tôi xin phép được giới thiệu,chia sẻ hình ảnh của những tác phẩm .Có điều gì sơ suất rất mong được sự thông cảm của các anh.

ngockien

Super Moderator
Trả lời: Triển lãm sinh vật cảnh Vĩnh Phúc-những dấu ấn khó phai mờ

Buổi sáng,sau khi dự lễ khai mạc và dùng tiệc buffet,mình đã tranh thủ ghi lại một số hình ảnh của cuộc triển lãm .
Mấy anh em nâng ly chúc mừng(bác Dậu là người đeo kính)

Tác phẩm nổi tiếng”54 dân tộc anh em”của bác Dậu,cây này cũng từng tham gia triển lãm 1000 năm Thăng Long tại bảo tàng HN

Hai anh em một già một trẻ nhưng đã thân thiết và có mối thâm giao từ lâu.

Một tác phẩm của bác Dậu trước đây

Anh Công(congnguyetque)thành viên diễn đàn từ HN,cũng tham gia triển lãm kì này với cặp nguyệt quế mà anh yêu thích .

Đây là tác phẩm của anh Toàn (nmtoanvph)cũng là thành viên diễn đàn chúng ta.

Không rõ có chủ định hay không,nhưng những tác phẩm tham dự lần này chiếm phần lớn cỡ trung và nhỏ,nhưng cũng rất chất lượng và ấn tượng.

ngockien

Super Moderator

Tiếp theo những hình ảnh tại triển lãm

Còn rất nhiều hình ảnh của chuyến đi tại những nhà vườn nổi tiếng của Vĩnh Phúc và Việt Trì,mình sẽ lần lượt cập nhật.

lehidu

Thành viên tích cực

gốc Tường Vi mạnh mẽ ghê, tiếp đi NgocKien

viengvinhkieu

Quản lý mới

Cám ơn Ngọc Kiên đã chia sẻ, triển lãm thật tuyệt vời.

bactam

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã chia sẻ ! cây tùng đẹp quá

giaolong

Thành viên

Cảm ơn bác đã cho xem, tiếp nữa đi bác...

anhchuong.guitarbass

Thành viên tích cực

Anh Ngọc Kiên và Anh Dũng nhiệt tình quá, cảm ơn anh vì đã chia sẻ cho bon em ở xa quá.

nmtoanvph

Thành viên

Cảm ơn Ngọc Kiên và anh em đã giới thiệu hình ảnh về buổi triển lãm Cây cảnh Vĩnh Phúc nhé! Hy vọng trong thời gian tới, bằng sự đam mê nghệ thuật cây cảnh, Vĩnh Phúc sẽ khẳng định được vị trí trên bản đồ Cây cảnh Việt Nam. Mong được giao lưu với tất cả anh em trên khắp mọi miền Trung Nam Bắc.

ditimmatkhau

Quản lý mới

Hihi, hóa ra là bác Dậu, mấy hôm trước đó em đã gặp và đàm đạo cùng bác nhiều vấn đề về bonsai, thật là trùng hợp!
Tiếc quá e lại hok dc tham dự, một triển lãm đã khẳng định Cây cảnh vĩnh phúc ngày càng lớn mạnh! Xin chúc mừng!

saoviet88

Thành viên tích cực

rất nhiều tác phẩm ấn tượng . cảm ơn bác

NaTuan

Quản Lý Viên

Triển lãm này khi nào thì bế mạc ?

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực

thank bác chia sẻ . sao hình bị tím tím vậy bác

lyducphuong

Thành viên tích cực

Tuyệt vời quá anh Kiên ơi.

ngockien

Super Moderator

Dỗ thằng cu đi ngủ giờ mò dạy up tiếp :D

Cảm ơn Ngọc Kiên và anh em đã giới thiệu hình ảnh về buổi triển lãm Cây cảnh Vĩnh Phúc nhé! Hy vọng trong thời gian tới, bằng sự đam mê nghệ thuật cây cảnh, Vĩnh Phúc sẽ khẳng định được vị trí trên bản đồ Cây cảnh Việt Nam. Mong được giao lưu với tất cả anh em trên khắp mọi miền Trung Nam Bắc.
Anh em Vĩnh Phúc hôm đó thật nhiệt tình,lúc sum họp đầy đủ cũng là lúc chia tay.Cảm ơn anh em rất nhiều.Em sẽ post những hình ảnh đó theo thứ tự lần lượt .

Triển lãm này khi nào thì bế mạc ?
Đến 19-10 anh ơi .

Cây này là cây gì vậy? Có ảnh mặt tiền của cây này không Kiên?
thanks.
Cắm đầu vào chụp nên có nhìn kỹ được cây đâu anh,lần sau chắc phải phân công phó nhòm quá :D

thank bác chia sẻ . sao hình bị tím tím vậy bác
Anh em vẫn xem bình thường ,bạn dùng trình duyệt khác xem sao nhé.

ngockien

Super Moderator

Tiếp đó chúng tôi đến thăm vườn anh Hùng,anh thật dễ mến và cởi mở,trò chuyện cùng anh đã giúp cho tôi có thêm khá nhiều kinh nghiệm bổ ích .
Anh Hùng ,người ngồi ở giữa

Vườn rất rộng,nhưng lúc này đế dày bị bong phải đi chân đất :D,nên không đi nhiều được .Thật đáng tiếc ,cảm ơn anh và hẹn trở lại vườn anh một dịp gần đây nhất.

ngockien

Super Moderator

Hành trình tiếp theo là vườn của anh Hoàng Phúc Hải,Anh còn rất trẻ và cũng rất nhiệt tình,tôi đã thực sự bị cuấn hút trong cách nói chuyện đầy nhiệt huyết của anh.
Những cây trong vườn đều mang những cốt cách thật đặc biệt .

Cây sanh "tràn chum" rất nổi tiếng với nhiều kì triển lãm

Cây sanh này được đánh giá là một trong những cây có tuổi đời già nhất tại VN. .Rất tiếc vì phải chụp thêm máy phụ vì máy kia thiếu pin,nên hình ảnh không được rõ nét,anh em xem tạm .

Cây khế gân này có hoành khoảng 40,nhìn ngoài cả cây khế và MCT này rất đẹp và khủng.

ngockien

Super Moderator

Điểm đến kế tiếp là vườn bác Thành ,chủ nhân của cây mâm xôi con gà nổi tiếng,khu vườn được tọa lạc trên một khu gò cao và vô cùng thoáng đãng .

Ngay lối đi là một cây mộc cổ thụ,anh em nhìn chiếc áo vắt trên đó để làm vật đối xứng .

cây tùng la hán rất đẹp

Còn đây là mâm xôi con gà .

Tạm dừng tại đây,mai xin post tiếp phục vụ anh em,vừa lựa ảnh,rồi resize ,rồi up lâu quá xá là lâu :D

Kihieulam

Thành viên tích cực

Nhiều tác phẩm rất đẹp, anh Kiên có gặp anh Tuấn Trần không, vui quá, chúc cho triển lãm thành công tốt đẹp,