Triển lãm sinh vật cảnh Vĩnh Phúc-những dấu ấn khó phai mờ

khuongchulai

Thành viên
Trả lời: Triển lãm sinh vật cảnh Vĩnh Phúc-những dấu ấn khó phai mờ

tiếp nữa đi anh, chờ lâu quá ko chịu nỗi. thank anh đã share

vanxeng

Thành viên tích cực

Cảm ơn hội trưởng, cây ở Vĩnh Phúc đẹp quá, nhiều vườn rộng và rất quy củ!
Anh Kiên cố tình viết sai hay tên nó là vậy thế: Mâm xôi con gà hay Mâm sôi con gà???

ngockien

Super Moderator

tiếp nữa đi anh, chờ lâu quá ko chịu nỗi. thank anh đã share
Nhiều tác phẩm rất đẹp, anh Kiên có gặp anh Tuấn Trần không, vui quá, chúc cho triển lãm thành công tốt đẹp,
Có gặp em ơi,là phần cuối ,anh đưa thứ tự nên chắc ở phần cuối bài, anh đang post tiếp.

Cảm ơn hội trưởng, cây ở Vĩnh Phúc đẹp quá, nhiều vườn rộng và rất quy củ!
Anh Kiên cố tình viết sai hay tên nó là vậy thế: Mâm xôi con gà hay Mâm sôi con gà???
Cảm ơn bạn ,do mình gõ sai và sửa lại rồi ,có nhiều người nói vui cây này giờ là mâm "sôi" con gà bởi độ hot của nó.Tuy nhiên chúng ta cần đưa lên cho đúng ngữ pháp,để thể hiện sự tôn trọng đối với chủ nhân.

ngockien

Super Moderator

Hành trình kế tiếp là khu vườn của bác Toàn .Thật sự choáng ngợp bởi những cây cảnh đồ sộ,hùng vĩ nhưng mang đậm tính nghệ thuật.

Có 3 cây tùng la hán khá giống nhau về hình thức và kích cỡ,anh em nhìn chai nước lavie để làm vật đối chứng nhé

Cặp khế gân siêu khủng,anh em nhìn chai nước mình để làm vật đối chứng

newcomer!!!

Moderator

Nhìn cây và đất rộng mê quá xá...........Cám ơn A Ngockien nhé ....

storm_snows2006

Thành viên tích cực

Điểm đến kế tiếp là vườn bác Thành ,chủ nhân của cây mâm xôi con gà nổi tiếng,khu vườn được tọa lạc trên một khu gò cao và vô cùng thoáng đãng .

Còn đây là mâm xôi con gà .

Tạm dừng tại đây,mai xin post tiếp phục vụ anh em,vừa lựa ảnh,rồi resize ,rồi up lâu quá xá là lâu :D
Anh Kiên ơi e nghe nói cây sanh Mâm xôi con gà sau triển lãm 1000 năm thăng long đổi chủ rồi cơ mà, nó vẫn còn nằm ở vườn bác Thành Vàng ạh.

Cảm ơn hội trưởng đã chia sẻ, nhìn khu vườn của các bác ấy đẹp và luôn cuốn người xem quá.

ngockien

Super Moderator

Anh Kiên ơi e nghe nói cây sanh Mâm xôi con gà sau triển lãm 1000 năm thăng long đổi chủ rồi cơ mà, nó vẫn còn nằm ở vườn bác Thành Vàng ạh.

Cảm ơn hội trưởng đã chia sẻ, nhìn khu vườn của các bác ấy đẹp và luôn cuốn người xem quá.
Anh cũng không rõ,chỉ biết chụp ảnh cây,tại vườn của ai thôi.Còn chủ sở hữu từng cây anh nghĩ không nên đề cập khi chưa biết chính xác.

bongbet

Thành viên tích cực

vườn a toàn có cây sanh đầu và cây gần cuối đẹp ghê,tks

Vườn Anh Toàn nhiều cây đẹp quá anh Kiên ơi!
Anh có chụp nhiều vườn của Chú Thành vàng không anh?

hung78

Quản lý

còn ko a phê quá.cám ơn a

Quí Tài

Quản Lý Viên

Thích cây này nhất trong topic này, cây này cao chắc dưới 1 mét hả Kiên
TKs

ngockien

Super Moderator

Thích cây này nhất trong topic này, cây này cao chắc dưới 1 mét hả Kiên
TKs

Biết ngay món quà này hợp khẩu vị mấy bác trong nam :D,đây đúng là tác phẩm làm theo lối tiểu cảnh trong nam đẳng cấp nhất mà em từng gặp ngoài này .Cây làm kỹ lưỡng,bệ đá cũng rất đẹp .Nếu không tính cả bệ đá thì chỉ dưới 1 m thôi anh à.

ngockien

Super Moderator

Về tới TP Vĩnh Yên trời đã nhá nhem tối,điểm dừng chân cuối cùng là vườn của anh Phiến,Thật choáng ngợp bởi một diện tích vườn rộng lớn nằm ngay cạnh một con đường trung tâm .
Do trời tối rất khó xem nên không đi được nhiều .Chỉ đi được một góc rồi quay về luôn,thật đáng tiếc.

Cây sung này có thân dẹt như sống lưng của một con cá rồng

Cây sanh có tên "đu quay "này được một người khách trong vườn cho biết đã có người trả 20 tỉ,mà chủ nhân chưa bán

greenstar

Thành viên tích cực

Hic,đi hồi nào mà e hổng biết để bám càng nhỉ?

ngockien

Super Moderator

Hic,đi hồi nào mà e hổng biết để bám càng nhỉ?
Đúng hôm em họp lớp đại học đó,bữa trước về muộn quá ,em còn ở đây không vậy .

ngockien

Super Moderator

Tình cảm anh em trên diễn đàn thật đáng quý,quý hơn bất cứ siêu cây cảnh,hay những vườn cảnh trị giá nhiều triệu dola.
Nhớ lại hồi ngàn năm Thăng Long,anh em trong miền nam ra chơi,mấy ngày dẫn anh em đi khắp các vườn,thăm thú các nơi.Đến lúc chia tay mới sực nhớ chưa thăm vườn... nhà mình :D
Tuấn -caycanhvinhphuc cũng vậy,từ sáng đã hướng dẫn anh em đi thăm quan triển lãm,sau đó đã cùng anh em bôn ba cả một ngày trời.Đến khi trở về nhà Tuấn thì trời tối mịt,cây cối có thấy gì được đâu.
Thật là thiệt thòi phải không Tuấn,nhưng bù lại là niềm vui vô bờ,khi bên mình là những người bạn,những người anh em tình cảm đong đầy .

Một số cây chụp tại nhà caycanhvinhphuc

Sau đó các bạn tuantrans,teacherXQ,caycanhvinhphuc cùng bà xã,,anh nmtoanvph ...đã mời anh em ở lại ăn tối,hôm đó thật mệt nhưng cũng thật vui và hạnh phúc .

người ngồi bên phải ngoài cùng là anh nmtoanvph,tiếp đó là tuantrans,ngockien,bác Dậu.Đứng đối diện là caycanhvinhphuc

Người ngồi ngoài cùng bên trái là Quang(teacherXQ)

Xin cảm ơn toàn thể anh em,đặc biệt là bác Dậu,đã bỏ cả công việc chủ xị buổi khai mạc triển lãm ,và caycanhvinhphuc đã cùng anh em lang thang cả một ngày trời.
Cảm ơn các nhà vườn đã tạo điều kiện cho đoàn thăm quan,cũng như được chia sẻ những hình ảnh tại đây.

thaibinhduong

Thành viên

Cám ơn hội trưởng đã chia sẻ? Mấy vườn khủng và cây đẹp thật.Đứng trước những tác phẩm này cảm giác thật tuyệt phải không anh?

haihatech

Thành viên

tiếc quá em ko đi được, nhiều cây đẹp thật.
khi nào đi Hải Dương nhớ alo em nhé anh Kiên

ngockien

Super Moderator

Cám ơn hội trưởng đã chia sẻ? Mấy vườn khủng và cây đẹp thật.Đứng trước những tác phẩm này cảm giác thật tuyệt phải không anh?
Cũng run,và mất bình tĩnh như đứng trước mấy cô gái đẹp 8-}

tiếc quá em ko đi được, nhiều cây đẹp thật.
khi nào đi Hải Dương nhớ alo em nhé anh Kiên
Vụ này mấy anh em cũng rủ nhưng anh đang hơi mệt,khi nào có thể đi được anh alo cho Hải nhé .

trongnd88

Thành viên

thanks anh. Nhiều cây sanh đẹp thật ^^!