Bình Luận Cho BonSai Việt Nam

saobang1

Thành viên
Bác soncm sài toàn hàng đỉnh- Nếu bác chụp hình vào lúc hoàng hôn và mặt trời soi qua khe giữa cây, thì cây tuyệt tuyệt đẹp và đó là sự khác biệt (cây đã đạt đến độ tâm, thân, nhân, chính)

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Bác soncm sài toàn hàng đỉnh- Nếu bác chụp hình vào lúc hoàng hôn và mặt trời soi qua khe giữa cây, thì cây tuyệt tuyệt đẹp và đó là sự khác biệt (cây đã đạt đến độ tâm, thân, nhân, chính)
Một ý kiến cực chuẩn .
Mình nhớ đã gặp cây dưới tia nắng chiều nhẹ óng ả này ở đâu nhỉ ?

soncm

Thành viên tích cực
cây đẹp, người đẹp . chúc mừng anh
Cảm ơn em.
Quá chuẩn luôn. Cảm ơn bạn nhưng máy cùi bắp thì khó mà diễn đạt hết được.
Một ý kiến cực chuẩn .
Mình nhớ đã gặp cây dưới tia nắng chiều nhẹ óng ả này ở đâu nhỉ ?
Có phải là đứng dưới những bóng cây cổ thụ không anh? 8->[-O<

NaTuan

Quản Lý Viên
Trong nam thấy hay chơi cây nhỏ . Vậy mà anh em ai đưa cây nên cũng đều nhấn mạnh chữ (Hoành )
Cây của bác Sơn giăm đẹp và già , tuy nhiên cái cổ cành số 2 nó lại không được dẻo .
Thanks .

soncm

Thành viên tích cực
Trong nam thấy hay chơi cây nhỏ . Vậy mà anh em ai đưa cây nên cũng đều nhấn mạnh chữ (Hoành )
Cây của bác Sơn giăm đẹp và già , tuy nhiên cái cổ cành số 2 nó lại không được dẻo .
Thanks .
Lâu rồi vẫn khoẻ chứ anh Tuấn.
Có lẽ nhấn mạnh chữ (hoành) là để ACE dễ hình dung ra độ lớn nhỏ đó mà anh Tuấn ơi, cây này đúng là khá già rồi, cái cổ cành số 2 nhìn thấy không được dẻo lắm có lẽ là do góc chụp, tấm nảy mình chụp cận cảnh góc chụp thấp hơn Tuấn thử xem lại sao nhé.
(Có hình cây hôm trước gởi cho mình xem với, hôm nay nó ra sao rồi, nuôi pt có nhanh không)?

cây đẹp quá a ơi:O)
Cảm ơn bạn đã ghé thăm.

MinhThang

Thành viên tích cực
Anh Sơn đúng là người ham hố thấy toàn sưu tầm cây to.
Sao anh lại hỏi anh em như muốn cây của anh giống cây của nước ngoài vậy?
Nói thật là nước nào cũng vậy thôi anh, Nhật Bản họ thấy linh sam của VN họ chảy nước dãi cũng như ta thấy cây lá kim của họ vậy. Anh cứ làn thang mấy Forum cây cảnh của các nước thì khắc biết, Mem của họ làm cây còn thua xa cây của Mem diễn đàn mình đó.
Tôi mong anh trúng số vài tỷ, có tiền ăn rồi cứ ở nhà ra vào mà tỉa mấy cây anh mua về to bà cố đó, 5-10 năm sau cho lên Tạp chí, khi đó các Nghệ nhân nước ngoài họ sẽ xếp hàng để vào vườn của anh tham quan học hỏi.

soncm

Thành viên tích cực
Anh Sơn đúng là người ham hố thấy toàn sưu tầm cây to. Sao anh lại hỏi anh em như muốn cây của anh giống cây của nước ngoài vậy? Nói thật là nước nào cũng vậy thôi anh, Nhật Bản họ thấy linh sam của VN họ chảy nước dãi cũng như ta thấy cây lá kim của họ vậy. Anh cứ làn thang mấy Forum cây cảnh của các nước thì khắc biết, Mem của họ làm cây còn thua xa cây của Mem diễn đàn mình đó. Tôi mong anh trúng số vài tỷ, có tiền ăn rồi cứ ở nhà ra vào mà tỉa mấy cây anh mua về to bà cố đó, 5-10 năm sau cho lên Tạp chí, khi đó các Nghệ nhân nước ngoài họ sẽ xếp hàng để vào vườn của anh tham quan học hỏi.
Haiz... Nói mình ham hố thì cũng đúng nhưng không hẳn là vậy, bởi cái xứ của mình kiếm được cái phôi mini, hay nho nhỏ thôi thì cũng là cả một vấn đề!!! Nên có gì chơi nấy cũng chẳng dám đua đòi. Gần đây thấy phong trào sính ngoại dấy lên với phong cách này phong cách nọ, do đó lập trường mình có lẽ hơi bị lung lay. Nên có ý dò hỏi ACE so sanh xem mình hơn thua ở điểm nào để còn kịp mà sửa đổi cho hợp thời trang. :)) Cảm ơn anh đã có lòng khéo khen, tôi cũng chỉ mong muốn cố gắng cho bằng anh, bằng chị là vui qua ngàyrồi. Mình có cảm nhận và suy nghĩ như này, cũng là ý cá nhân mong AE đừng cười nhen.
( Bonsai nó cũng như thời trang vậy đó. trước những năm 30 thì ống suông, sau đó thì ống loe, nối tiếp là ống túm.... Giờ thì thì lai lai ống túm trở về ống suông quay lại thời những năm 30, chẳng qua chỉ là như mấy ông đầu bếp cũng là một món nhưng khác nhau ở chỗ nêm, nếm thay đổi khẩu vị tí thôi AE nghĩ có đúng ko )? :-SS[-O<
Nhìn cây lúc khi vặt lá đẹp hơn là khi cây mọc lá là seo ta ?
Cái zụ này mình không rành lắm, hình như thoáng hơn sẽ đẹp hơn thì phải. 8->:p:-SS
khac nhiều chứ tui thấy cây của bác đẹp hơn nhiều
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Có lẽ là do cảm nhận của bạn hay sao ấy. :))

chiyenlap

Thành viên tích cực
Haiz... Nói mình ham hố thì cũng đúng nhưng không hẳn là vậy, bởi cái xứ của mình kiếm được cái phôi mini, hay nho nhỏ thôi thì cũng là cả một vấn đề!!! Nên có gì chơi nấy cũng chẳng dám đua đòi. Gần đây thấy phong trào sính ngoại dấy lên với phong cách này phong cách nọ, do đó lập trường mình có lẽ hơi bị lung lay. Nên có ý dò hỏi ACE so sanh xem mình hơn thua ở điểm nào để còn kịp mà sửa đổi cho hợp thời trang. :)) Cảm ơn anh đã có lòng khéo khen, tôi cũng chỉ mong muốn cố gắng cho bằng anh, bằng chị là vui qua ngàyrồi. Mình có cảm nhận và suy nghĩ như này, cũng là ý cá nhân mong AE đừng cười nhen.
Qua em đi,tháng hết 60 lít rượu(2 anh em mình thôi) là nhiều tác phẩm nổi cả tiếng(ít nhất vang sang 4 thằng hàng xóm:)))
Ngọn Nam Gốc bắc cứ thế mà nện..........:)):)):))