Bình Luận Cho BonSai Việt Nam

soncm

Thành viên tích cực
Em biết mỗi cây thế,bonsai ngó qua....:-SS8->
Kiểu này bên cây thế là :ông hàng xóm cõng con mềnh đi chơi......úi cha...đau đầu.:)):)):)):))
8-> úi cha ... đúng là đau cái đầu. ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^ :D

chiyenlap

Thành viên tích cực
8-> úi cha ... đúng là đau cái đầu. ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^ :D
Lão mai sinh quý tử. Niềm hạnh phúc tuổi già khi có người nối dõi tông đường,dòng tộc..SÔNG CÓ THỂ CẠN,NÚI CÓ THỂ MÒN SONG NHÂN ,LỄ ,NGHĨA,TRÍ ,TÍN LÀ BẢN CHẤT CON NGƯỜI VIỆT KHÔNG BAO GIỜ THAY ĐỔI,TRƯỜNG TỒN CÙNG THỜI GIAN.TRE GIÀ MĂNG SẼ MỌC.
CHA GIÀ CON CỌC: Đau đầu.....:))

soncm

Thành viên tích cực
đẹp lắm chúc mừng anh.
Cảm ơn em.
Lão mai sinh quý tử. Niềm hạnh phúc tuổi già khi có người nối dõi tông đường,dòng tộc..SÔNG CÓ THỂ CẠN,NÚI CÓ THỂ MÒN SONG NHÂN ,LỄ ,NGHĨA,TRÍ ,TÍN LÀ BẢN CHẤT CON NGƯỜI VIỆT KHÔNG BAO GIỜ THAY ĐỔI,TRƯỜNG TỒN CÙNG THỜI GIAN.TRE GIÀ MĂNG SẼ MỌC.
CHA GIÀ CON CỌC: Đau đầu.....:))
Còng lưng rồi mới có con để cõng.........! đau đầu..... mà vui. :)):)):))

chiyenlap

Thành viên tích cực
Cảm ơn em.

Còng lưng rồi mới có con để cõng.........! đau đầu..... mà vui. :)):)):))
Mấy cái thàng miền núi cõng củi mãi lại tự dưng đặt tên: Tiều phu quải tử.
Em cũng hay lấy củi,vai vác hoặc lưng cõng( Gùi) thì chả nhờ thằng hàng xóm cõng con bác nhề.:-SS
Bác có muốn dịch chuẩn thế này không????:))

soncm

Thành viên tích cực
Mấy cái thàng miền núi cõng củi mãi lại tự dưng đặt tên: Tiều phu quải tử.
Em cũng hay lấy củi,vai vác hoặc lưng cõng( Gùi) thì chả nhờ thằng hàng xóm cõng con bác nhề.:-SS
Bác có muốn dịch chuẩn thế này không????:))
Hehe......! Vậy mà lâu nay mình cứ nghĩ "Tiều phu quải củi", đốn củi miết rồi đốn luôn.....! [-O<[-O<[-O<
Nên mới có " Tiều phu quải tử ", mà quải con dùm hàng xóm thế mới đau ... đầu không chứ? :)):)):))

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Cây của vn không khác các nước bạn mà khác sau cái chậu thôi a ở nước bạn có nhiều loại chậu để nửa chọn cho hợp với cây,cây của a đẹp tuyệt vời a làm một cây như này mất bao nhiêu năm ah a Sơn,chúc mừng a

soncm

Thành viên tích cực
Cây của vn không khác các nước bạn mà khác sau cái chậu thôi a ở nước bạn có nhiều loại chậu để nửa chọn cho hợp với cây,cây của a đẹp tuyệt vời a làm một cây như này mất bao nhiêu năm ah a Sơn,chúc mừng a
Cảm ơn em.
Cây này theo anh biết độ chừng không dưới 20 năm, Bộ tán trước đây như một số AE thường gọi (vĩa bánh bò, bánh tiêu ngọn mái đình), trước đây gốc ở Tiền Giang được người chú mua về cây cũng đã rất già.
Về Cà Mau anh tách tán cho nó đổi đời chắc cũng khoảng hơn 7 hay 8 năm anh không nhớ rõ. 8-}

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Hehe.....! Để lần sau mình kiếm mấy em chân dài chắc là ok. :))

Cái vụ này hay nè !

Làm thử luôn đi coi sao ?
Chờ gì nữa ?

soncm

Thành viên tích cực
Hehe.....! Để lần sau mình kiếm mấy em chân dài chắc là ok. :))

Cái vụ này hay nè !

Làm thử luôn đi coi sao ?
Chờ gì nữa ?
Hi....anh Hưng.
Xem 2 em này có chọn được em nào không nhé anh 8->:)):)):))

Hi....anh Hưng.
Xem 2 em này có chọn được em nào không nhé anh 8->:)):)):))
====
Anh Sơn muốn thành "tội đồ" của D D à?:))
Bác ý đang toàn tâm ,toàn ý "cống hiến" cho D D bằng những Bài viết hết sức "tâm huyết" không kể giờ giấc...mà Anh thêm :)8->khoản này nữa thì ...Làm sao Bác ý còn sức viết ...

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
====
Bác ý đang toàn tâm ,toàn ý "cống hiến" cho D D bằng những Bài viết hết sức "tâm huyết" không kể giờ giấc...mà Anh thêm :)8->khoản này nữa thì ...Làm sao Bác ý còn sức viết ...
anh Dũng nói rất đúng, anh vũ Hưng còn phải giữ sức khỏe mà cống hiến cái tri thức cho ae còn cái vụ này để cho em (vũ hồng) kham cho anh Dũng, anh Sơn, anh Hưng nhé. hi.......số hưởng...........dọt nhe 3 anh

soncm

Thành viên tích cực
====
Hehe......! E nghĩ chỉ là khuyến khích anh Hưng thôi, ai dzè anh cũng .......... có ý. :)):)):))[-O<
anh Dũng nói rất đúng, anh vũ Hưng còn phải giữ sức khỏe mà cống hiến cái tri thức cho ae còn cái vụ này để cho em (vũ hồng) kham cho anh Dũng, anh Sơn, anh Hưng nhé. hi.......số hưởng...........dọt nhe 3 anh
Hic....... Cái miệng ông này nói chuyện dễ thương ghê... lanh đáo để! :p:)):)):))

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
====
Bạn nói sao ý !
Tui chưa thấy ông nào mê chơibonsai mà không mê gái ?
Hễ đẹp là phải trân trọng thôị

Còn chuyện mê kiểu nào thì tùy người .

Mình thấy Thúy Vân Thúy Kiều thì mỗi người một hình
với cây bonsai của bạn Soncm là tuyệt với .
Sợ lúc đó mấy ông tây bà đầm bu lại coi rồi đòi mua cả người lẫn cây cũng hơi kẹt .

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Hehe......! E nghĩ chỉ là khuyến khích anh Hưng thôi, ai dzè anh cũng .......... có ý. :)):)):))[-O<

Hic....... Cái miệng ông này nói chuyện dễ thương ghê... lanh đáo để! :p:)):)):))
có 1 điều là kg bao giờ hổn với ai, nhất là với các đàn anh ( như đại Ca) chẳng hạn. hi.........
Bạn nói sao ý !

Sợ lúc đó mấy ông tây bà đầm bu lại coi rồi đòi mua cả người lẫn cây cũng hơi kẹt .
Gừng càng già càng cay đây. chính xác anh Hưng, theo em ai mà nói kg thích....... là dối lòng? hi.........

soncm

Thành viên tích cực
Bạn nói sao ý !

Hi... Anh khéo nói ghê, em cũng muốn thử thời vận một chuyến xem sao ??? :p[-O<:))