Cảnh báo AE chuyển cây dịch vụ Viettel

thanghoa

Thành viên
bên diễn đàng mình mà có ai mở ra dịch vụ chuyển cây bắc nam thì đỡ biết mấy ha :) em cũng dính trưởng mấy lần khi giao tiền vận chuyển mắc hơn tiền cây mới chết chứ hihi..... .:(

yêu bon sai

Thành viên tích cực
vấn đề là khi trước khi ae gửi lên trao đổi lại với bên mua để tìm ra giải pháp tốt. Đôi khi gửi xe khách hàng ra trước mà giá họp lý hơn.

lehidu

Thành viên tích cực
Hai cây của bạn nhẹ ký nhưng dài => cồng kềnh, giá 92k là hợp lý đó bạn.

Mình thì thấy Tín Thành hay Viettel đều như nhau, nhưng địa chỉ nào giao dịch thuận đường gần bưu cục thì nhanh và rẻ hơn chút.

L_Q_N

Thành viên tích cực
Hai cây của bạn nhẹ ký nhưng dài => cồng kềnh, giá 92k là hợp lý đó bạn.

Mình thì thấy Tín Thành hay Viettel đều như nhau, nhưng địa chỉ nào giao dịch thuận đường gần bưu cục thì nhanh và rẻ hơn chút.
kô phải là vậy đâu a Duơng ! đã hơn năm rồi e kô chuyển dịch vụ này cũng vì mấy lý do sau .
- phí quá cao .
-yêu cầu rờm rà .
- vận chuyển ẩu làm hư hỏng cây , đôi khi thất lạc hàng .
- ăn gian ( tính phí chuyển nhanh mà chuyển chậm )
- mà đặc biệt nữa là cũng ăn nói vô duyên kô ưa được .:))
nên e kô gởi theo yêu cầu của ace mua hàng là vậy .

L_Q_N

Thành viên tích cực
Hit hôm trước mua phôi cẩm thị tiền mua cây có 200k , ship thanh toán sau Viettel nó múc 550k quy tròn em ngất luôn huhu
hôm trước chuyển cho a bằng dv Tín Thành . họ chuyển nhanh nhưng tính phí chuyển chậm cho e đó a Quang ! :))

choivotu

Banned
Hôm bữa, mua dc khúc lũa LS 20kg hết 300k, người bán tặng thêm 1 cây Sam Núi
nhỏ xíu gọi là khuyến mãi, cước vận chuyển hết 100k. Nhờ ông Chú ra xe lấy, nhận cây SN xong
thấy khúc gỗ Ổng nghĩ chắc người ta nhầm, khúc củi lấy làm gì nên vứt luôn, chỉ chở có cây SN tí xíu zìa thôi, hic...

sumalo

Thành viên tích cực
giá cả đều có khung quy đổi rõ ràng rồi và tạm ổn, trước khi gửi 2 bên mua/bán nên thống nhất phưong án và thăm dò cước tham khảo. Riêng Sumalo vừa rồi Viettel chuyển hàng cho mình có xảy ra mất 1 cây trong lô hàng 4cây (rút ruột trong balet gỗ).

Người Rừng

Thành viên tích cực
giá cả đều có khung ròi và tạm ổn, va 2 ben cần thao khao và thống nhat truoc. Rieng vua roi Viettel chuyen hang cho mình có xảy ra mất 1 cây trong lô hàng 4cay.
Cây mất họ tính sao sumalo? đôi khi muốn mua cây khá chút mà cũng lo cây không về đến nơi.

Tư Thân

Thành viên
Ninh Thuận - Cao Lãnh khoảng 510km, trọng lượng 3.2kg, giá 92K tui thấy là rẻ rồi. Vừa rồi tui có mua 1 cây nguyên liệu, chiều dài cây khoảng 40....mm. Trọng lượng cây có cả bầu đất khoảng 60...g. Cự ly khoảng 170km (dưới 180km). Tổng trọng lượng khoảng dưới 1000g. Đóng thùng bằng ... lon sữa bò mà người bán lấy của tui 50K tiền VC đó.:^o

sumalo

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Cảnh báo AE chuyển cây dịch vụ Viettel

Cây mất họ tính sao sumalo? đôi khi muốn mua cây khá chút mà cũng lo cây không về đến nơi.
Em thấy phần lớn các dịch vụ vận chuyển ổn/an tâm,
Cá nhân ưu tiên những tuyến nào có xe thì gửi xe (có VP đại diện càng tốt, vừa rẻ, vừa nhanh hơn)
Bất khả kháng không có tuyến xe hoặc cần thiết mới CPN Viettel or Tín Thành.

- Việc mất cây vừa rồi do bên nhân viên Viettel nhận hàng không ghi số lượng, không ghi trọng lượng, chỉ ghi khối lựong là "cồng kềnh" nên không đối chiếu được số lượng/cân nặng , nên thiếu cơ sở giải quyết tại "nơi nhận" (và nó bị VP Huế lập một cái biên bản do không đảm bảo quy trình nhận hàng_để xem xét phê bình nội bộ).

Và việc này Sumalo được bên Chủ gửi cây chịu trách nhiệm giải quyết với Viettel nơi gửi! Sumalo ký xác nhận lấy 03 cây, rồi về !

cathangtu

Thành viên tích cực
Theo mình chuyển thì giá như vậy, nó cân và cho giá khi đến nhà lấy hàng, người bán thừa biết giá bao nhiêu, chỉ tội người mua

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
mình thì trước giờ rất hài lòng với viettel ( chỉ duy nhất 1 lần giao nhầm địa chỉ :D ), cước phí mình gửi cũng chấp nhận đc, có lẽ nhân viên nơi mình rất dễ chịu và ko gian :)) có khi chuyển chậm mà khoảng 36 tiếng anh em bên kia đã báo nhận hàng rồi ( thường chuyển chậm thì khoảng 1 tuần )

họ tính theo cân nặng, nếu thùng cồng kềnh thì họ quy đổi theo công thức :

chuyển nhanh : (dài x rộng x cao): 6000 = số kg quy đổi
chuyển chậm : (dài x rộng x cao ): 3000= số kg quy đổi

còn bảng giá thì có ở đây anh em tham khảo : http://viettelpost.com.vn/?tabid=210

lequocmanh

Thành viên tích cực
Hôm trước, ba cây phôi linh sam tầm trung đã đóng bầu, cho vô thùng carton (cỡ thùng thuốc lá to) chuyển từ Ninh Thuận ra chỗ em bằng Tín Thành hết có 70.000.

Nhưng một phôi hải châu (cũng tầm trung) đóng bầu gửi bằng Viettel ra hết 120.000. Mà gửi lại lâu hơn Tín Thành.

===> sau này, em sẽ nhờ không gửi bằng Viettel.
Cả 2 dịch vụ này ACE chơi cây chắc đều qua hết rồi. Riêng mình cũng cạch Viettel luôn. Lí do: Đắt - Chậm so với Tín Thành. Ông giao hàng đến nhà lại đòi bồi dưỡng "em xin bao thuốc".........

BVDung

Thành viên tích cực
Khanh xin cảnh báo ae khi chuyển cây sử dụng dịch vụ Viettel khi chuyển cây nên hỏi trước giá và thông báo cho người mua rồi hãy chuyển cây
-Số là Khanh vừa mua 2 cây phôi của ae ngoài Ninh Thuận (thường xuyên mua ).Khi chuyển vô bằng dịch vụ Viettel lúc tính cước Khanh muốn xĩu
-2 cây phôi có 3,2kg mà tụi nó tính 92000đ.Hàng vô rồi biết nói làm sao.Xin thông báo cho ae lưu ý

ông này làm bên nhà báo thì phải .có 92k mà nói 920k sạo rễ sợ

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Cảnh báo AE chuyển cây dịch vụ Viettel

Từ trong em mà chuyển ngược ra Bác thì có nước nhin thèm đi cho lành Bác ơi,mới lưng lửng mà em muốn tửng còn cực Nam ra cực Bắc chắc ae mình tửng thiệt luôn
Không sao đâu anh, hôm trước em mua 2 chú LS cũng cao to như của anh trong Ninh Thuận, nhờ chủ hàng đóng bầu và bọc nilong cẩn thận khi nhận được ngoài này e nó đã phun đầy rễ rồi, cũng dịch vụ cpn của Viettel. Giá em thấy hợp lý mà:)

nhattuanbaria

Thành viên
Chủ yếu là hàng mình khi nhận có như ý không, có bung bể, hay lộn tùng phèo. Chứ giá đó là đúng đó. mình chuyển từ Đồng Tháp về Bà Rịa không được nữa ký mà hết 100.000đồng. Đựng trong hộp mút khoàng 20 vuông.

lekhanh204

Thành viên tích cực
Có lẽ thấy mình o thắc mắc giá cả nên nó muốn tính sao thì tính,bên phát cứ đổ thừa bên nhận ghi sao nó thu vậy,hồi trước tới giờ o để ý nên lâu lâu nó chơi mình 1 vố hay sau ấy.Lúc trước mình cũng hay chuyển Viettel nhưng dạo này thỉnh thoảng bị kiểu này nên muốn cảnh báo cho ae biết

vinhson1204

Thành viên tích cực
Giá vây là ok đó a Khanh ơi ! E toàn sử dụng dịch vụ viettel nè gửi nhiều thành khách vip luôn nên mỗi lần gửi đỡ bị kiểm tra này nọ, chứ gửi bưu điện khổ lắm nó cứ khui ra kiểm tra mệt lắm. Gửi viettel nên gửi mấy hàng nhỏ giá cước sẽ rẻ còn kích thước lớn nên gửi nhà xe sẽ rẻ hơn. Mình thích nhất là gửi xuống miền tây giá cước chành xe rất rẻ, sợ nhất là gửi nhà xe lên gia lai, hà nội, các tỉnh phí bắc chặt chém kinh khủng.

vinhquangle

Thành viên tích cực
mỗi lần khách yêu cầu gửi viettel là em sợ:
- thủ tục rườm rà,bắt em kí vào nếu hư hỏng ko được khiếu kiện
- Phí rất mắc,giá cây và giá cước vc gần bằng nhau
- bắt người gửi phải trả tiền cước trước
- Ăn nói bất cần,không có thiện cảm,...

tuongbui1968

Thành viên Mua Bán
bên diễn đàn mình mà có ai mở ra dịch vụ chuyển cây bắc nam thì đỡ biết mấy ha :) em cũng dính trưởng mấy lần khi giao tiền vận chuyển mắc hơn tiền cây mới chết chứ hihi..... .:(
............anh đề ra ý kiến đó hay đấy ! em cũng mong được như thế .. nhiều lúc em chuyển hàng toàn trả phí giao tận nhà cho khách nhưng khi đi giao hàng thì nhân viên lại lấy thêm tiền vận chuyển tận nhà '' khách của em ''(khoảng vài chục)... chịu luôn !
nhiều lúc anh em không biết cứ nghĩ mình ..........@-)@-)@-)@-)@-)