Cảnh báo AE chuyển cây dịch vụ Viettel

huutien02

Thành viên tích cực
thiết nghĩ bây giờ đã có hội quán các miền. Em nông cạn nghĩ chắc các chú các anh ở hội quán sẽ quen biết nhiều nhà xe Bắc - Nam, vậy có thể thông qua mối quen biết của mình mà hình thành 1 đường vận chuyển cho anh em các miền thì hay quá, cứ gom về đầu mối rồi từ đó về tay các anh em. Như thế vừa an toàn, tiết kiệm vừa có cơ hội giao lưu hơn.

chiyenlap

Thành viên tích cực
Em thì quen rồi,cứ hỏi ông 80,bác Sam xem: toàn 1,4 triệu.;1,8 triệu ......nhát nào nhẹ thì 600k..
Ghê nhất có cô bé Thành phố mang tên bác cho 1 nhát hết gần 8 triệu:chuyển trong vòng 24 giwof...nhớ đời
Anh thù cô:)):)):))
Anh chỉ bảo là: Làm thế nào chuyển thế nào nhanh nhất chứ không chơi kiểu "cấp tốc","Hỏa tốc" ấy đâu$-)$-)$-):))

thanhtiena5

Thành viên tích cực
AE xem 2 cây này có cồng kềnh o dùm em nhé.2 cây + tro +nước mới được 3,2kg Hí.hí.hí
Hôm trước mua cụm Hải Châu khổng lồ cuả Thầy 80 nặng 57kg.Chuyển Tín Thành giao tận nhà có 200k

* cây 3:300k 2 câyCOLOR="red"] đã bán [/COLOR] lekhanh

đúng rùi đó a trai ạ, thế là rẻ đấy, nhìn cây 2 e tưởng phải lên 2 3 trăm ấy chứ

vuvanduc

Quản lý mới
mỗi lần khách yêu cầu gửi viettel là em sợ:
- thủ tục rườm rà,bắt em kí vào nếu hư hỏng ko được khiếu kiện
- Phí rất mắc,giá cây và giá cước vc gần bằng nhau
- bắt người gửi phải trả tiền cước trước
- Ăn nói bất cần,không có thiện cảm,...
Mình cũng có mua hàng vài lần gửi qua viettel, giá cũng chấp nhận được
Cước phí thì khi nhận hàng mới thanh toán
Còn thái độ ứng xử với khách hàng thì do nhân viên đó thôi chứ không phải nhân viên viettel nào cũng thế
Mình một lần nhận hàng qua Tìn Thành, giá thì không nói nhưng đăng ký nhận hàng tận nhà thì... ối giời, họ nói là ở tuyến huyện xa không có nhân viên đưa đến tận nhà, họ điện xuống bắt mình lên lấy( cha mẹ ơi, nhà mình cách đó 65 km thì sao đây, xỉu luôn)

anhtraivuive

Thành viên
Cả 2 dịch vụ này ACE chơi cây chắc đều qua hết rồi. Riêng mình cũng cạch Viettel luôn. Lí do: Đắt - Chậm so với Tín Thành. Ông giao hàng đến nhà lại đòi bồi dưỡng "em xin bao thuốc".........
Mình thấy Vietel chổ mình cũng ổn giao hàng nhanh nhân viên vui vẽ lịch sự, giá cả hơi cao nhưng chấp nhận được. Vietel ở chổ mình mà nhân viên vòi vĩnh chỉ cần allo cho sếp nó là nó bị khiển trách liền

thaobinh

Thành viên
Tớ thì nó chuyển hai chặn, giao dịch ban đầu giá cước + thời gian chấp nhận được sang chặn 2 nó giam lại lý do hàng giao đêm không thuận đường đòi tăng tiền gấp đôi đành cắn răng. Nhưng cây đến nhà thi ôi thôi số mới khai thác thì có rể ( không nhiều) số khai thác sớm hơn thì đã lên mốc ( túm lại là ra đi quá nữa)

nam bonsai

Thành viên tích cực
Em thì quen rồi,cứ hỏi ông 80,bác Sam xem: toàn 1,4 triệu.;1,8 triệu ......nhát nào nhẹ thì 600k..
Ghê nhất có cô bé Thành phố mang tên bác cho 1 nhát hết gần 8 triệu:chuyển trong vòng 24 giwof...nhớ đời
Anh thù cô:)):)):))
Anh chỉ bảo là: Làm thế nào chuyển thế nào nhanh nhất chứ không chơi kiểu "cấp tốc","Hỏa tốc" ấy đâu$-)$-)$-):))
Khiếp ,bác này mua cây vận chuyển 8 triệu chắc là hàng khủng rồi thuê cả chuyến xe riêng chở cây đây mà

lyduong_py

Thành viên tích cực
Hôm trước ly duong goi dv tín thành. Nhân viên bảo trả tiền trước rẻ hơn lúc trả tiền sau. Vậy có bạn nào trường hợp đó chưa ,

lecuong11

Thành viên mới
Cách đây ba tháng mình mua 20 phôi linh sam đả đóng bầu từ ninh thuận ra huế ,vcdv Viettel cước phi 300k ae thấy thế nào.phí cao hay thấp

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
thưc tế theo mình có vân chuyển 1-2 lần nó có nhiều gói cưóc phí chuyên nhanh hay châm tuỳ mình chon và chuyển hỏa tốc bằng đường bay là cao nhất tuỳ mình chon

honolulu

Thành viên
Tóm lại là gửi hàng xa chỉ có 4 con đường à ?
1. Viettel.
2. Tín Thành.
3. Bưu điện.
4. Xe khách.

Số 3 chắc không ai dùng chuyển cây. Còn 3 loại. Nghèo nàn vậy ?:-SS

Bữa mình cũng mua mấy cây linh sam ngoài Ninh Thuận (3 cây), thỏa thuận xong giá cả và bên bán bao vc. Thế là hôm sau chuyển tiền, sau 1 ngày Tín Thành a lô bảo hàng tới.

Có điều nv giao hàng như gà mờ. Nhà cách đại lý có 1 km, ngay mặt tiền quốc lộ 1A. Mình hướng dẫn rất cụ thể, chi tiết, định hướng rõ ràng mà hắn cứ chạy lên chạy xuống, ngay chân cầu quá dễ tìm mà cũng không biết. Cuối cùng hắn cũng tìm được nhà thì tìm hàng của mình không có, té ra hắn lấy nhầm, bảo mình qua lấy giùm. Thấy hắn chở tùm lum thứ, mình thì lo cái cây phôi để lâu lắm chuyện thế là chạy qua lấy. Chưa kịp lấy hàng thì nhận được cái bill phí gần 70k.
Mình bảo bên giao thanh toán mà ? - NV bảo không biết, anh gọi bên giao đi.
A lô người bán thì bảo nhầm, bảo sẽ trừ vào lần mua hàng sau.
Mình nói luôn: đây là lần duy nhất !

thienhai

Thành viên tích cực
Đúng là 70k không đáng mà nói 1 đằng làm 1 nẻo bực mình, như ông sửa xe thay cho em bình nhớt, hỏi nhiêu tiền ông ấy nói 80k, mà đưa 100k thối lại 15k và quay mặt đi!
Ghét không thèm ra chỗ đó sửa nữa, có 5k mà còn không uy tín nói gì sửa xe đàng hoàng

dungmap124

Thành viên
Các bác quen thì gửi bưu điện thử xem, em thường nhận cây từ Ninh thuận gửi dưới 5kg chỉ hơn 50k, viettell hay tín thành gấp 3, hic

lekhanh204

Thành viên tích cực
Dịch vụ VNPT Đồng Tháp o nhận chuyển cây mới khổ,nhưng cũng có 1 vài tỉnh có nhận,cước thì rẽ nhưng có điều thủ tục hơi rườm rà.Anh em cứ hỏi thử.AE ở Vĩnh Long,Cần Thơ,Thốt Nốt,Sóc Trăng,Bạc Liêu,Cà Mau,Vị Thanh,Long Xuyên,Rạch Giá,Bến Tre,Tiền Giang,TP HCM nneen chuyển với nhau bằng dv Sài Gòn rất rẽ (O có Toàn Quốc mới đau )đt Cty 0838304360.Nhưng mình để ý hình như từ tháng 9 này cước vận chuyển cây nò lên giá hay sao ấy,Ae nào có chuyển đồ khác tìm hiểu xem hay là nó cố tình tính giá như vậy

chiyenlap

Thành viên tích cực
Khiếp ,bác này mua cây vận chuyển 8 triệu chắc là hàng khủng rồi thuê cả chuyến xe riêng chở cây đây mà
nghe mà choáng, mình cũng chưa gửi cho ai cước phí quá 1tr :D
Tiền đóng thùng,cây thì xòe xoẹt,nó cố định cây và đóng thùng cách tay cành 10cm để nó tính theo khối và tính riêng công theo cách tính giờ.(chịu,công thứclằng nhằng lắm:)))
Túm lại là ăn đòn:)):)),xong được cái ảnh gửi tặng 1 nụ cười tươi@-)@-)
Thế cũng bõ:)):))
Chỗ em đi Nội Bài thì xe 1,5 tấn phải 2,5 triệu->3 triệu nó mới chạy,kể cả gọi dịch vụ vận tải.

Hùngcòi

Thành viên tích cực
Từ trong em mà chuyển ngược ra Bác thì có nước nhin thèm đi cho lành Bác ơi,mới lưng lửng mà em muốn tửng còn cực Nam ra cực Bắc chắc ae mình tửng thiệt luôn
Cơ bản bác có chuyển không,e mua được 3 e linh ra ngoài bắc trông 3 e đều lên mầm là mình ok rồi,lần đầu chuyển 1 e mất 100k,lần 2 chuyển 2 e mất 84k,quan trọng là e nó khỏe mạnh là tuyệt vời rồi bác à

lehidu

Thành viên tích cực
Tóm lại là gửi hàng xa chỉ có 4 con đường à ?
1. Viettel.
2. Tín Thành.
3. Bưu điện.
4. Xe khách.

Số 3 chắc không ai dùng chuyển cây. Còn 3 loại. Nghèo nàn vậy ?:-SS

Bữa mình cũng mua mấy cây linh sam ngoài Ninh Thuận (3 cây), thỏa thuận xong giá cả và bên bán bao vc. Thế là hôm sau chuyển tiền, sau 1 ngày Tín Thành a lô bảo hàng tới.

Có điều nv giao hàng như gà mờ. Nhà cách đại lý có 1 km, ngay mặt tiền quốc lộ 1A. Mình hướng dẫn rất cụ thể, chi tiết, định hướng rõ ràng mà hắn cứ chạy lên chạy xuống, ngay chân cầu quá dễ tìm mà cũng không biết. Cuối cùng hắn cũng tìm được nhà thì tìm hàng của mình không có, té ra hắn lấy nhầm, bảo mình qua lấy giùm. Thấy hắn chở tùm lum thứ, mình thì lo cái cây phôi để lâu lắm chuyện thế là chạy qua lấy. Chưa kịp lấy hàng thì nhận được cái bill phí gần 70k.
Mình bảo bên giao thanh toán mà ? - NV bảo không biết, anh gọi bên giao đi.
A lô người bán thì bảo nhầm, bảo sẽ trừ vào lần mua hàng sau.
Mình nói luôn: đây là lần duy nhất !
Bưu Điện vẫn nhận chuyển nhưng mình phải đóng gói cẩn thận (kín không chẩy nước...) nhưng không chịu ghi là cây cảnh (hình như thuộc hàng tươi sống) phải ghi là thuốc nam chẳng hạn...:))
Đôi lúc bán nhiều rồi khi chuyển cũng quên đó bạn, mình cũng quên 2 lần hy vọng lần khác sẽ bù lại cho ae. MONG AE THÔNG CẢM CHO NHAU

dongnpvp

Thành viên
Mình cũng chuyển hàng và nhận hàng của nhiều công ty, loại hình vận chuyển rồi. Có vài điều chia sẻ với ace thế này:
1. Các công ty vận chuyển (Viettel, Tín Thành, 365, EMS...):
- Cước phí sàn sàn như nhau (trước khi làm thành viên mua bán mình đã khảo giá cước của các công ty này để tìm được hình thức vận chuyển hợp lý nhất cho khách hàng). Là đối thủ cạnh tranh nên các công ty cũng phải nhìn, bám sát mức giá của nhau.
- Có nhiều gói cước dịch vụ để ta lựa chọn cho hợp lý: hàng không, đường bộ, liên kết qua bưu điện, chuyển chậm.... Người gửi nên tìm hiểu kỹ và cân nhắc sao cho có lợi nhất, hàng nhẹ mà cần nhanh có thể gửi đường hàng không vẫn rẻ, hàng nặng và cồng kềnh nên gửi đường bộ. Có lần mình nhận hàng gửi qua Tín Thành, anh bạn lúc gửi quên không tick vào ô "chuyển phát nhanh đường bộ", thế là mình phải trả cước đường hàng không....
- Vấn đề thu cước khi nhận hàng hoặc dịch vụ thu giúp tiền hàng thì phải phụ thuộc vào việc ở nơi nhận hàng có bưu cục của công ty hay không. Ở các thành phố lớn thì được vì các công ty có đặt bưu cục tại đó, ở các vùng xa thì sẽ không có dịch vụ này vì các công ty có thể sẽ phải gửi chuyển tiếp qua bưu điện.
- Sự vui vẻ, thân thiện của nhân viên thì tùy người, tùy nơi.
- Có tình trạng nhân viên giao hàng tại bưu cục tự in ra một tờ bảng giá của mình và đứng ra nhận hàng gửi của khách để ăn chênh lệch (mình đã từng bị). Tốt nhất nên gửi đúng nhân viên có trách nhiệm tại bưu cục và được tính giá cước trên trang web của công ty.
2. Xe khách:
Cái này cũng tùy, có nhà xe rất trách nhiệm và uy tín, có nhà xe thì rất tệ. Theo mình thì với hình thức này người gửi cần chọn nhà xe quen, biết trước mức độ uy tín của nhà xe và nên thanh toán cước cho nhà xe trước, chứ đến khi người nhận nhận hàng mới trả tiền thì rất bị động cho người gửi.