Cảnh báo AE chuyển cây dịch vụ Viettel

lekhanh204

Thành viên tích cực
Khanh xin cảnh báo ae khi chuyển cây sử dụng dịch vụ Viettel khi chuyển cây nên hỏi trước giá và thông báo cho người mua rồi hãy chuyển cây
-Số là Khanh vừa mua 2 cây phôi của ae ngoài Ninh Thuận (thường xuyên mua ).Khi chuyển vô bằng dịch vụ Viettel lúc tính cước Khanh muốn xĩu
-2 cây phôi có 3,2kg mà tụi nó tính 92000đ.Hàng vô rồi biết nói làm sao.Xin thông báo cho ae lưu ý

tranthai162000

Thành viên tích cực
cái này là 7.5 kg qui đổi đó anh, do hàng cồng kềnh người ta tính theo kich thước (dài x rộng x cao )/6000 => số kg.

thanhtin143

Thành viên
Mình ở Long An gần hơn bạn mà cước đôi khi còn cao hơn thế nữa,hic,chịu thôi chứ sao giờ:)

Quí Tài

Quản Lý Viên
Anh bán mot cay 14kg ra Hải Duong. Bao van chuyen tinh ra trong luong quy doi mat 700k moi đau kìa.

huutien02

Thành viên tích cực
từ NInh Thuận ra Ninh Bình chỗ em, trung bình 1 phôi tầm trung là khoảng 90k, hợp lý.

ksorquang

Thành viên
Hit hôm trước mua phôi cẩm thị tiền mua cây có 200k , ship thanh toán sau Viettel nó múc 550k quy tròn em ngất luôn huhu

lekhanh204

Thành viên tích cực
AE xem 2 cây này có cồng kềnh o dùm em nhé.2 cây + tro +nước mới được 3,2kg Hí.hí.hí
Hôm trước mua cụm Hải Châu khổng lồ cuả Thầy 80 nặng 57kg.Chuyển Tín Thành giao tận nhà có 200k

* cây 3:300k 2 câyCOLOR="red"] đã bán [/COLOR] lekhanh

bannhanong

Thành viên mới
do khâu đóng thùng nữa bạn ơi,nếu gói gọn không cho vào thùng caton thì họ tính phí rẻ hơn.
mà 92k thì được rồi,không mắc đâu .

DucHuynh127

Thành viên
ko đắt đâu bạn còn hơn mình gửi xe ngoài, mà ko có dịch vụ này mình cũng hơi mệt đó, cảm ơn ban dã quan fam chia sẻ

lekhanh204

Thành viên tích cực
do khâu đóng thùng nữa bạn ơi,nếu gói gọn không cho vào thùng caton thì họ tính phí rẻ hơn.
mà 92k thì được rồi,không mắc đâu .
O thùng,chỉ quấn Nilon mới đau chứ bạn,phôi Linh Sam mà,

Hùngcòi

Thành viên tích cực
AE xem 2 cây này có cồng kềnh o dùm em nhé.2 cây + tro +nước mới được 3,2kg Hí.hí.hí
Hôm trước mua cụm Hải Châu khổng lồ cuả Thầy 80 nặng 57kg.Chuyển Tín Thành giao tận nhà có 200k

* cây 3:300k 2 câyCOLOR="red"] đã bán [/COLOR] lekhanh

Mua cây vừa đẹp vừa phong cách như thế mà bác còn tình làm gì nưa,hay bác nhượng lại cho e cước cao cũng được bác à,có cao một ít cây về nhà mình nhanh hơn an toàn là trên hết ,thanks lekhanh đã chia sẻ

Galaxy Tan

Thành viên
Hôm trước, ba cây phôi linh sam tầm trung đã đóng bầu, cho vô thùng carton (cỡ thùng thuốc lá to) chuyển từ Ninh Thuận ra chỗ em bằng Tín Thành hết có 70.000.

Nhưng một phôi hải châu (cũng tầm trung) đóng bầu gửi bằng Viettel ra hết 120.000. Mà gửi lại lâu hơn Tín Thành.

===> sau này, em sẽ nhờ không gửi bằng Viettel.

lekhanh204

Thành viên tích cực
Mua cây vừa đẹp vừa phong cách như thế mà bác còn tình làm gì nưa,hay bác nhượng lại cho e cước cao cũng được bác à,có cao một ít cây về nhà mình nhanh hơn an toàn là trên hết ,thanks lekhanh đã chia sẻ
Từ trong em mà chuyển ngược ra Bác thì có nước nhin thèm đi cho lành Bác ơi,mới lưng lửng mà em muốn tửng còn cực Nam ra cực Bắc chắc ae mình tửng thiệt luôn

thaibinhduong

Thành viên
Hic lần trước em chuyến mấy cây LS bán thành phẩm của TT mà hết 2.3triệu hết hồn chẳng lẽ lại không lấy nữa.Đã thế nó còn định ăn gian mình 200k chứ bực hết cả mình

Tu tren. DA LAT , lam dong. . ve vung tau. tien cuoc. khoang 320k ace thay co hop li ko? Nghe ong ban bao lai minh cung phat rau.thung xop dung cay nang khoang 5,6,kg gi. do.

nghinguyen

Thành viên
Hic e bán 3 cây táo gai 500k mới chuyển viettel thùng xốp gọn nhẹ nó tính 314k từ dalat ra vũng tàu.. Thấy tội cho người mua quá.. Trong khi e gui tín thành từ dalat ra tây ninh thùng to 26kg hết 170 k hic.. E so vietttel luuôn

nghinguyen

Thành viên
Tu tren. DA LAT , lam dong. . ve vung tau. tien cuoc. khoang 320k ace thay co hop li ko? Nghe ong ban bao lai minh cung phat rau.thung xop dung cay nang khoang 5,6,kg gi. do.
Hic vô tình lại gặp a trong đây luôn hic.. E thấy áy náy sao ak a Tuyên ơi.. Nếu có cơ hội giao luu e sè gui xe tín thành và để a giá tốt nhất.. E không ngờ gửi viettel lại mắc như vậy.. Sorry a nhiều hic