Vườn MuaBanBonsai

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Trồng cây con ở dưới rồi ghép áp vào gốc hả a ? Nếu kg đúng mai chỉ e nha a.Thank a.
đó cũng là 1 cách nhưng sau này chổ ghép sẽ thấy và đôi khi mình ghép như vậy chưa chắc dính vào hết, hẹn e tối nhé vì hôm nay mình lên vườn buổi sáng rồi sẽ chỉ rõ hơn

vincentvo1975

Thành viên tích cực
mới vưà bướt vaò cổng nhìn thấy một cây to đùng thế này khiếp quá Đạt ơi . chờ khi naò em up hình mấy cây nhỏ nhỏ thì mới giám hỏi giá . còn cây này để em làm cuả hồi môn cho 2 cháu ở nhà là ok lấm nhen em .

em còn nợ anh một mớ cây LS mini có luả đó nhen Đạt khi naò gôm đủ hàng thì ố la anh nhé́ , anh đã chuẫn bị giống sẳng để ghép rồi đó .

bưả giờ em đăng cây anh không thấy hình đở tốn tiền hết sức .

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Trả lời: Re: Vườn MuaBanBonsai

mới vưà bướt vaò cổng nhìn thấy một cây to đùng thế này khiếp quá Đạt ơi . chờ khi naò em up hình mấy cây nhỏ nhỏ thì mới giám hỏi giá . còn cây này để em làm cuả hồi môn cho 2 cháu ở nhà là ok lấm nhen em .

em còn nợ anh một mớ cây LS mini có luả đó nhen Đạt khi naò gôm đủ hàng thì ố la anh nhé́ , anh đã chuẫn bị giống sẳng để ghép rồi đó .

bưả giờ em đăng cây anh không thấy hình đở tốn tiền hết sức .
hihi, cảm ơn a - vậy chiều nay e lấy cây nhỏ nhất đăng, có là e báo giá ngay

thangbonsai

Thành Viên Danh Dự
Cây linh sam lớn ,đẹp nhất Việt Nam.

Ước gì Tết này em xử lý cho nó ra hoa , hy vọng TIỂU CẢNH GIÁNG LONG sẽ là tác phẩm ĐẶC

SẮC của ngày hội ở HHX Tao Đàn năm 2013 này.Chúc em thành công .

dabachong

Thành viên tích cực
Nhân dịp ra mắt vườn mình chia sẻ cùng cả nhà nhé, cây linh sam Phú Yên - zin - thành phẩm - to nhất và đẹp.

Cây linh sam Phú Yên - La Hai khủng zin 100% ( ko ghép, cũng ko làm lũa gì hết), hoành 115 cm, chiều dài thân chính gần 3,5m, đang nằm khai dài 3,3m - đã thành phẩm từ lâu, cây rất già (nỗi da muối trắng xóa lên tới chi và ngọn của cây tử nhỏ luôn), cây dáng long mà có thêm 2 cây tử (1 cây ngay trên lưng cây hoành 27cm và 1 cây dưới rễ cây - hoành 18cm ), bề sâu tán lá 1,5 m, tác phẩm có tên nôm na là "Tam đời sung mãn"

cảm ơn ace xem tin!

Mình sẽ thu xếp mỗi ngày có một cây đẹp chia sẻ cả nhà cùng vui nhen.
vườn bạn cây khủng đep woa cho xem tiếp đi bạn.........:-bd:-bd:-bd=D>=D>=D>..................

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
cho thông tin cụ thể hơn về cây độ zin của cây Phú Yên này nhé Đạt (sông Hinh, La Hai, An Hải hay...?
Rất là hân hạnh có hình tui đứng bên em!
Có bao nhiêu cây bự ,đẹp, chạy về SAIGON hết ráo,miền trung quê hương ta ôi còn cây nào nữa ko?
Coi chừng em này lọt vào tầm ngắm của TÙNG NGUYÊN nhé.
Chúc ĐẠT 1 năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG.Thanks

vudn

Thành viên
Đến bây giờ thấy có 2 người thắc mắc về việc ra hoa của cây này.
Chúc mừng anh có cây khủng.

binh79

Thành viên tích cực
Cây này làm bông chơi tết thì quá tuyệt vời luôn đó Đạt.Up thêm chia sẽ cho ae xem nha.Thanks.

nxthang

Thành viên
Từ ngày biết Linh Sam, lần đầu tiên thấy cây khủng như thế, hy vọng HHX Tao Đàn 2013 được chiêm ngưỡng.