Vườn MuaBanBonsai

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Cây linh sam lớn ,đẹp nhất Việt Nam.

Ước gì Tết này em xử lý cho nó ra hoa , hy vọng TIỂU CẢNH GIÁNG LONG sẽ là tác phẩm ĐẶC

SẮC của ngày hội ở HHX Tao Đàn năm 2013 này.Chúc em thành công .

Mình mới từ vườn về, cảm ơn tất cả các ace khen nhé.

TẾT NĂM NAY CHƯA BIẾT LÀ CÓ ĐEM ĐI CHƠI ĐƯỢC KHÔNG NỮA VÌ HIỆN TẠI LU BU VIỆC GIA ĐÌNH - NHƯ CẢ NHÀ BIẾT ĐÓ MÌNH VỪA CÓ 2 BÉ SINH ĐÔI MÀ TÌM NGƯỜI GIÚP VIỆC CHƯA ĐƯỢC NỮA, NGAY CẢ HIỆN TẠI THỜI GIAN LÊN VƯỜN 3-4 THÁNG NAY CHỈ CÒN 2 BUỔI/TUẦN THÔI CÒN MỌI VIỆC MUA BÁN KHÁCH TỚI VƯỜN, CŨNG NHƯ GIAO CÂY MẤY NGÀY VỪA QUA LÀ DO MẤY AE PHỤ LÀM VƯỜN LÀM HẾT
==================================
Linh sam đẹp và khủng quá,chúc mừng anh lập vườn..
tksssssssss
vườn bạn cây khủng đep woa cho xem tiếp đi bạn.........:-bd:-bd:-bd=D>=D>=D>..................
cảm ơn em nhé
cây này quá tuyệt giống la hai phải không anh
đúng giống La hai,tks
Lâu lắm rồi không thấy cây này,không biết giờ này em ở đâu!
hihim mình đang để bên xưởng

penjing62

Thành Viên Danh Dự
TẾT NĂM NAY CHƯA BIẾT LÀ CÓ ĐEM ĐI CHƠI ĐƯỢC KHÔNG NỮA VÌ HIỆN TẠI LU BU VIỆC GIA ĐÌNH - NHƯ CẢ NHÀ BIẾT ĐÓ MÌNH VỪA CÓ 2 BÉ SINH ĐÔI MÀ TÌM NGƯỜI GIÚP VIỆC CHƯA ĐƯỢC NỮA, NGAY CẢ HIỆN TẠI THỜI GIAN LÊN VƯỜN 3-4 THÁNG NAY CHỈ CÒN 2 BUỔI/TUẦN THÔI CÒN MỌI VIỆC MUA BÁN KHÁCH TỚI VƯỜN, CŨNG NHƯ GIAO CÂY MẤY NGÀY VỪA QUA LÀ DO MẤY AE PHỤ LÀM VƯỜN LÀM HẾT
e đăng báo tìm 2 cô sinh đôi giúp việc nhà tuổi đôi mươi,xinh đẹp,duyên dáng là ok thôi

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Rất là hân hạnh có hình tui đứng bên em!
Có bao nhiêu cây bự ,đẹp, chạy về SAIGON hết ráo,miền trung quê hương ta ôi còn cây nào nữa ko?
Coi chừng em này lọt vào tầm ngắm của TÙNG NGUYÊN nhé.
Chúc ĐẠT 1 năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG.Thanks
cảm ơn chú nhiều nhé, 6-7 tháng trước anh Tùng có ghé chơi rồi - lúc đó củng có hoa nữa

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Đến bây giờ thấy có 2 người thắc mắc về việc ra hoa của cây này.
Chúc mừng anh có cây khủng.
chào e lâu quá ko gặp, khi cây có hoa thì 2 e chưa có duyên rồi vì 5-7 tháng mới ghé a 1 lần mà. dòng La hai này mình làm bông theo kiểu ngắt nước và từ tháng 3-9 là giai đoạn dễ làm hoa nhất, hoa to - tím- 1 chùm 15-20 bông nhìn đã lắm, cây này quá to hơi khó làm cho nó nở bông đều lắm
Cây này làm bông chơi tết thì quá tuyệt vời luôn đó Đạt.Up thêm chia sẽ cho ae xem nha.Thanks.

tkssssssssss
cây đúng khủng lun
tkssssssssss
Từ ngày biết Linh Sam, lần đầu tiên thấy cây khủng như thế, hy vọng HHX Tao Đàn 2013 được chiêm ngưỡng.
hihi, cảm ơn a.
cây khủng và đẹp quá anh
tkssssssss
vườn cây nhà anh đẹp quá. chúc mừng anh;
tksssssssss

nhìn khủng quá, cảm ơn anh đã chia sẽ nhé
tksssssssss
cây khủng quá, đúng là ngoại hạng :)
tksssssssss
e đăng báo tìm 2 cô sinh đôi giúp việc nhà tuổi đôi mươi,xinh đẹp,duyên dáng là ok thôi
hihi, đúng là tìm người cân tết khó quá a ơi, e cần U40 giúp từ 7-19g bao cơm trưa- chiều, có kinh nghiệm, lương 5tr mà chưa đc nữa ace ai biết giúp với oải quá rồi

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
LINH SAM DÁNG LONG to,đẹp,lũa,
1 trong những cây khủng tôi đã từng thấy
tkssssssssss
chúc mừng anh lập vườn mới, cây đẹp quá anh ơi.
có lô hàng nào mừng khai trương không anh?
cảm ơn a, hiện tại cây vẫn nhập về có lựa chọn nhưng việc gia đình chưa sắp xếp ổn nên chưa bán đc a à

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Nhân dịp ra mắt vườn mình chia sẻ cùng cả nhà nhé, cây linh sam Phú Yên - zin - thành phẩm - to nhất và đẹp.

Cây linh sam Phú Yên - La Hai khủng zin 100% ( ko ghép, cũng ko làm lũa gì hết), hoành 115 cm, chiều dài thân chính gần 3,5m, đang nằm khai dài 3,3m - đã thành phẩm từ lâu, cây rất già (nỗi da muối trắng xóa lên tới chi và ngọn của cây tử nhỏ nhất luôn), cây giáng long mà có thêm 2 cây tử (1 cây ngay trên lưng cây hoành 27cm và 1 cây dưới rễ cây - hoành 18cm ), bề sâu tán lá 1,5 m, tác phẩm có tên nôm na là "Tam đời sung mãn"

(phông chụp kích thướt 3,6x4,2m nhé)
mặt tiền cây

chụp mặt tiền từ trên cho thấy độ sâu của cây, thực tế cây lượn lắc rất đẹp

mặt bên

mặt sau

chi tàn được binh đúng âm dương từ nhỏ

Bộ rễ trải đều, đường kính bộ rễ 70cm, các cọng rễ to bằng cổ tay vươn dài ra rồi cắm xuống như dạng rễ khôn

Tác phẩm đã trưng bày ( không dự thi vì kích thướt ngoại hạng ) tại hội hoa xuân Tao Đàn 2012

cảm ơn ace xem tin!

Mình sẽ thu xếp mỗi ngày có một cây đẹp chia sẻ cả nhà cùng vui nhen.
Chúc mừng anh, khi nào em này ra hoa anh chụp lại chia sẻ với anh em ngắm hoa cho đã mắt nhé.

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
mình xin chia sẻ một số hình ảnh tại vườn mới mà mình cố gắng chuẩn bị trước khi em bé chào đời và hiện hơn 2 tháng nay mình vẫn chưa có thời gian làm nó đẹp hơn.

vườn rộng hơn 1600m2 có 600m2 mặt nước

QNK

Thành viên
Sao ko lấp bớt phần diện tích mặt nước cho rộng hơn anh? hay còn mục đích gì khác? không gian vườn thích quá!

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Sao ko lấp bớt phần diện tích mặt nước cho rộng hơn anh? hay còn mục đích gì khác? không gian vườn thích quá!
do mình ko xây rào nên ko lấp dt mật nước,tks. xung quanh là ao sâu để hạn chế kẻ gian luôn
Chúc mừng anh, khi nào em này ra hoa anh chụp lại chia sẻ với anh em ngắm hoa cho đã mắt nhé.
chỉ có hình cây nở hoa trong điện thoại à lúc đó chuyển cây qua bên xưởng mà quên phông ở Thủ Đức nên chụp hình ko rõ lắm, có ace nào biết cách up hình từ điện thoại samsung d880 ko?

TUANKHANH

Moderator
Chúc mừng Đạt nha, vườn chơi hào kiểu này tụi trộm khó lòng làm ăn hi.hhhi, giờ mới biết cây linh sam khủng nằm ở đây

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Trồng cây con ở dưới rồi ghép áp vào gốc hả a ? Nếu kg đúng mai chỉ e nha a.Thank a.
gởi em Duy thêm 1 cách nữa

Để anh nhớ lại cây em xem ... à cây của e cứ để chất trồng như vậy ko cần moi ra vì so sánh các rễ và chiều cao mặt chất trồng đủ thấp để rạch dao rồi.
Bước 1:
Em lấy dao sắt bén rạch 2 đường song song cách nhau 1cm rồi lột da đoạn thiếu rễ ra ( giống như cách chiết cành đó mà ) sau đó e để như vậy 10 ngày để cho kéo nhựa và nở gốc đoạn ấy
Bước 2 :
Em lấy xơ dừa đã ngâm và rửa sạch đắp lên chổ đã rạch dao để cây mọc rễ
Bước 3:
Khi rễ ra mạnh thì em lấy phân tan chậm của nhật để giữa lớp chất trồng và xơ dừa như vậy rễ sẽ tìm đến và ăn phân, rễ rất mau lớn nhé - đối với cây của em a nghĩ 2 năm là rễ to hơn điếu thuốc lá rồi
Anh đã từng làm trên mai chiếu thủy như cây dưới đây .( lúc đầu cây ko có rễ bám đá nhưng sau khi khất và để phân tan chậm trên bề mặt sát chổ rạch kết quả sau 2 năm ăn sâu xuống chất trồng và bám chắc trên đá nè )

kỷ niệm mua cây của anh Ba Long Thành ( xin gọi anh Ba Ròm vì tên này nổi tiếng bởi a.Lan-chi )và hình e nó bây giờ nè anh Ba

Chúc mừng Đạt nha, vườn chơi hào kiểu này tụi trộm khó lòng làm ăn hi.hhhi, giờ mới biết cây linh sam khủng nằm ở đây
cảm ơn anh

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
gởi em Duy thêm 1 cách nữa

Để anh nhớ lại cây em xem ... à cây của e cứ để chất trồng như vậy ko cần moi ra vì so sánh các rễ và chiều cao mặt chất trồng đủ thấp để rạch dao rồi.
Bước 1:
Em lấy dao sắt bén rạch 2 đường song song cách nhau 1cm rồi lột da đoạn thiếu rễ ra ( giống như cách chiết cành đó mà ) sau đó e để như vậy 10 ngày để cho kéo nhựa và nở gốc đoạn ấy
Bước 2 :
Em lấy xơ dừa đã ngâm và rửa sạch đắp lên chổ đã rạch dao để cây mọc rễ
Bước 3:
Khi rễ ra mạnh thì em lấy phân tan chậm của nhật để giữa lớp chất trồng và xơ dừa như vậy rễ sẽ tìm đến và ăn phân, rễ rất mau lớn nhé - đối với cây của em a nghĩ 2 năm là rễ to hơn điếu thuốc lá rồi
Anh đã từng làm trên mai chiếu thủy như cây dưới đây .( lúc đầu cây ko có rễ bám đá nhưng sau khi khất và để phân tan chậm trên bề mặt sát chổ rạch kết quả sau 2 năm ăn sâu xuống chất trồng và bám chắc trên đá nè )

Thank a nhiều lắm,e sẽ làm thật đó.Sau này cây đó có giá thì 5% và 1 chầu nhậu nhé a.
Vườn mới của a mô hình hay quá,giữ ý tưởng như vậy rồi làm gọn gàng sạch sẽ thì tuyệt.

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Thank a nhiều lắm,e sẽ làm thật đó.Sau này cây đó có giá thì 5% và 1 chầu nhậu nhé a.
Vườn mới của a mô hình hay quá,giữ ý tưởng như vậy rồi làm gọn gàng sạch sẽ thì tuyệt.
e cứ làm đi nhé, chúc e sớm có cây hoàn hảo, nếu e làm vậy tạm thời e để tán ra tự nhiên 1 năm sau gút lại rồi làm theo 1 số ý centimet nói là cây đó co giá 100tr là bình thường

QNK

Thành viên
do mình ko xây rào nên ko lấp dt mật nước,tks. xung quanh là ao sâu để hạn chế kẻ gian luôn

chỉ có hình cây nở hoa trong điện thoại à lúc đó chuyển cây qua bên xưởng mà quên phông ở Thủ Đức nên chụp hình ko rõ lắm, có ace nào biết cách up hình từ điện thoại samsung d880 ko?
Có dịp em cũng xin ghé vườn anh coi cây linh sam, cám ơn anh đã chia sẽ, cây linh sam khủng quá!