Lan Hài ( Paphiopedilum) và orchid Phragmipedium

xuantruong2012

Thành viên
Trả lời: Lan Hài ( Paphiopedilum)

anh vinh trồng lắm hái thế h,nào em phải sang vườn bác tham quan học hỏi tí kinh nghiệm mới đc

hoalanVN

Thành viên mới

==================================
cây cày có phải hài lục không anh Vinh? Anh giúp em cách trồng cây hài này với. thank anh V

hoalanVN

Thành viên mới

cây này em mới mua được hơn tháng đó anh. Lúc em mua về thì hoa của em ấy đã tàn hết rồi :(

hoalandep1234

Quản lý mới

cây này em mới mua được hơn tháng đó anh. Lúc em mua về thì hoa của em ấy đã tàn hết rồi :(
Nhìn lá thì có vẻ hao hao nhưng tôi không dám khẳng định. Bạn cứ trồng cho cây khỏe, trưởng thành ắt sẽ có hoa thôi.

hoan hoa binh

Thành viên mới
Trả lời: Lan hài

em cung mê chơi lan!nhà em cung rất nhiều lan!và em với bác cùng chung nghề đấy!bác làm thạch cao thì bên em lại sản xuất khung xương và pp tấm boral and gyproc.nhà bác ở đâu,có gì gọi cho em 0963855733

hoalandep1234

Quản lý mới

nhìn hài yêu quá mấy hôm nữa em có chậu hài nở cũng pải vác lên khoe với anh em tí:p
Xuantruong 2012: Vác lên chém tơi bời đi em! Bên nhà anh cũng còn 1 em hài maudiae đang nụ, sắp nở...paphiopedilum maudiae

xuantruong2012

Thành viên

Xuantruong 2012: Vác lên chém tơi bời đi em! Bên nhà anh cũng còn 1 em hài maudiae đang nụ, sắp nở...paphiopedilum maudiae
mới ra nụ anh ơi chắc pải cuối tuần này mới bung đầu hoa,vác lên tầm này k chém nủi