Vườn của Trần Thắng :Người Việt chơi bonsai Việt

thangbonsai

Thành Viên Danh Dự
Linh sam - năm 2007

Linhsam - năm 2011

Sam núi - năm 2007

Sam núi - tháng 5/2011

Sam núi - tháng 7/2011

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Người Việt chơi bonsai Việt

Thank anh Thắng đã pót bài giao lưu với anh em, theo quy định của web, chữ kí không được quảng cáo cho bất kì trang web nào nhen anh. Em đã sửa chữ kí anh rồi đó.

em di chuyển topic này sang bên " giới thiệu chia sẻ" để phù hợp hơn với chuyên mục.
thanks anh đã chia sẻ.

Ngocanh2011

Thành viên tích cực

xin cám ơn bác
nhìn rất đã mắt
đáng để học hỏi

Quí Tài

Quản Lý Viên

Hic , mới có 4 năm hà, mà trông cây sam núi già hơn nhiều nhỉ. Cơn sốt phôi sam núi tiếp tục tăng nhiệt anh em ơi !

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực

Linh sam - năm 2007

Bác cho em hỏi 2 vết khứa trên với mục đích là gì được không ah?
Em tự nghĩ là để ghép phải không Bác?
Cảm ơn Bác up hình chia sẻ.

theo đề nghị của anh Thắng (thangbonsai) Tân đã sửa lại chủ đề cho phù hợp và di chuyển chủ đề này sang bên chuyên mục " cây của tôi"
hi vọng anh sẽ tham gia giao lưu,chia sẻ nhiều hơn nữa với những người yêu cây trên diễn đàn.
hi vọng có dịp được gặp gỡ giao lưu với anh.:D

huylnq2009

Thành viên tích cực

Linh sam - năm 2007

KHông biết em nhìn có đúng không. Nhưng ba vết cắt thì ra được 3 chi? Sau khi chú dựng cây nghiêng thì tàn bay và tàn đuổi nằm ngay hai vết cắt ( không biết là chú ghép hay chú tạo mầm), còn trên đỉnh hình phôi thì có 1 vết cắt tròn về cắt đó em thấy sau này lên thành đỉnh? KHông biết có đúng vậy không? Nhờ anh Thắng chỉ thêm.

P/s: Sau khi lưu hình về máy tính phóng to thì em không thấy các vết sẹo? Không biết đây có phải là kỹ thuật đóng chi không?

thangbonsai

Thành Viên Danh Dự

Linh sam - năm 2007

Đây là cây linh sam (bán thành phẩm) giống lá trung của Phú Yên. Sau khi xem xét, Thắng cắt bỏ tất cả các chi, chỉ để lại phần ngọn. Vết cắt trên để chiết ra 1 cây dáng thác đổ. Vết cắt dưới để tạo mầm mới. Sau khi mầm ra đúng vị trí như mong muốn, Thắng mới ghép giống linh sam lá nhỏ vào, nuôi thành cây như bây giờ ( kỹ thuật ghép sẽ trao đổi với các bạn sau). Cảm ơn sự đóng góp của các bạn.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Đây là cây linh sam (bán thành phẩm) giống lá trung của Phú Yên. Sau khi xem xét, Thắng cắt bỏ tất cả các chi, chỉ để lại phần ngọn. Vết cắt trên để chiết ra 1 cây dáng thác đổ. Vết cắt dưới để tạo mầm mới. Sau khi mầm ra đúng vị trí như mong muốn, Thắng mới ghép giống linh sam lá nhỏ vào, nuôi thành cây như bây giờ ( kỹ thuật ghép sẽ trao đổi với các bạn sau). Cảm ơn sự đóng góp của các bạn.

Cây Linh sam có bộ lũa đẹp quá! Phải chi đừng ghép thì cây có giá trị rất nhiều.

Cám ơn Anh đã chia sẻ.

tandat89

Thành viên tích cực

vậy là em đoán đúng thưởng em cây này hả aX_XX_XX_XX_X

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Hân hạnh thân chào anh Thắng,cây anh làm rất rất công phu,và đẹp quá,mong có dịp tận mắt chiêm ngưỡn tại vườn anh,chúc anh luôn vui khỏe,tạo thêm được nhiều cây đẹp.

bigbabol

Moderator
anh Thắng vào tham gia diễn đàn, anh em chúng mình thỏa sức ngắm cây đẹp luôn rồi đó anh em
cám ơn anh đã chia sẻ

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
nghe tiếng a Trần Thắng đã lâu nay mới thấy những tác phẩm của a .a nhớ post thêm nhiều cây nưa cho ae thưởng thức nhé .Cám ơn