Trần Đăng Tuấn: Nước mình nghèo, nhưng có đến mức này không?

phuocbonsai

Thành viên
Trả lời: Trần Đăng Tuấn: Nước mình nghèo, nhưng có đến mức này không?

giống tui lúc trước cách đây 20 năm,
tại sao ta không gom tiền từ diễn đàn này cho các em.
thay vì cứ nhìn những cây sanh giá hàng tỷ.
Đàn chủ phát động đi của ít lòng nhiều, chúng ta gom anh em mỗi người vài trăm nghìn góp gió thành bão.
ủng hộ ý kiến của anh. khi nào có nhớ chừa phần em, của ít lòng nhiều

bác nguyên phó tổng này đi nhiều,biết nhiều mà còn hỏi câu này nữa..haizzzzz!!!!!
còn nhiều nơi còn hơn như này nữa bác ợ.

tuandefzajj

Thành viên tích cực

giống tui lúc trước cách đây 20 năm,
tại sao ta không gom tiền từ diễn đàn này cho các em.
thay vì cứ nhìn những cây sanh giá hàng tỷ.
Đàn chủ phát động đi của ít lòng nhiều, chúng ta gom anh em mỗi người vài trăm nghìn góp gió thành bão.
bác nguyên phó tổng này đi nhiều,biết nhiều mà còn hỏi câu này nữa..haizzzzz!!!!!
còn nhiều nơi còn hơn như này nữa bác ợ.
e không đồng ý với ý kiến của a admin.chúng ta biết là còn nhiều nơi nhiều số phận còn khổ hơn trong bài viết nhiều nhưng chẳng lẽ chúng ta thấy vậy mà làm ngơ.trong quân đội chỉ cần 1ng chỉ huy nói về ủng hộ(bão lụt,hộ nghèo...) là cả đơn vị hưởng ứng ngay dù đồng lương của ae vẫn còn thấp.diễn đàn ta có hàng nghìn thành viên chỉ cần 1lần phát động e tin số tiền thu về k phải là nhỏ.tuy chúng ta k phải là ng giúp đc bền vững nhưng ít ra chúng ta cũng giúp đc những số phận đó lúc khó khăn nhất.chẳng lẽ thấy vậy chúng ta lại thờ ơ đứng nhìn.
Ae mình vào đây chủ yếu là cùng sở thích cây cảnh.nhưng chúng ta đã coi đây là ngôi nhà chung,coi đây là 1tổ chức mà ta lại là 1ng Việt Nam thì chúng ta phải có trách nhiệm với tổ quốc mình.
Có lẽ e viết hơi quá .nếu các a đọc thấy k hợp thì có thể xóa.nhưng e nghĩ những việc như thế này chúng ta lên làm

longduyen

Thành viên tích cực

Cảm ơn các bác đã chia sẻ,
Giáo dục còn nhiều điều cần làm lắm. Các bác đọc nhiều bài báo và thông tin khác mới thấy.
"có lúc lặn lội mò cua bắt ốc, khi có cái để ăn thì kẻ ngồi trên bờ hốt mất; người dưới muốn có ăn lại tiếp tục mò thôi"
Cần có sự sẻ chia, cùng lên, cùng xuống, cùng ăn.
mong muốn những tình hình bất cập nhanh tốt hơn.

longduyen

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trần Đăng Tuấn: Nước mình nghèo, nhưng có đến mức này không?

bếp ăn này ko bảo đảm điều kiện VSATTP
đề nghị cơ quan chức năng vào cuộc
Bác này làm thanh tra tốt đấy.
Kiểu này thì ai cũng muốn được thanh tra

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trần Đăng Tuấn: Nước mình nghèo, nhưng có đến mức này không?

Bác này làm thanh tra tốt đấy.
Kiểu này thì ai cũng muốn được thanh tra
thèng này nó làm bên vệ sinh an toàn thực phẩm của quảng ninh mà.bệnh nghề nghiệp đấy. =)) =)) =)) .nói vui thế thôi.xem bác nào có ý kiến thiết thực cho vấn đề này thì nêu ra cho ae thảo luận

minizipnt

Thành viên mới

:((những đại gia cây cảnh dâu.Dám bỏ tiền tỷ ra thậm chí là vài chụ tỷ để mua 1 cây đẹp, sao ko ủng hộ lấy con số lẻ cho học sinh miền núi tội nghiệp này .anh trần đăng tuấn cứ lâp 1 web va số tài khoản, để anh em trên diễn đàn cây cảnh ủng hộ hàng tuần và hàng tháng . ai có nhiều góp nhiều , ai có ít góp ít . tùy vào hoàn cảnh mỗi người ,>:D<mọi người hãy giúp sức vì học sinh nghèo miền núi,họ cũng là anh em dân tộc mình ma`.cảm ơn anh TRÀN ĐĂNG TUẤN đã cho mọi người xem nhưngx hình anh xúc động về trẻ em miền núi .MỌI NGƯỜI HÃY CÙNG CHUNG TAY GÓP SỨC NÀO , VÌ TRẺ EM MIỀN NÚI ,VÌ TƯƠNG LAI CỦA ĐẤT NƯỚC.

ditimmatkhau

Quản lý mới

Bác nào hảo tâm thì mang 1000 tỉ ủng hộ đi, cái ông nhà báo đó chỉ dc cái thăm xuông, có dám lấy 10 tỉ ra ủng hộ ko?

namquyennhii

Thành viên

lên top. thời gian sẽ nói lên mọi thứ! hy vọng không ai nghèo 3 họ, không ai khó 3 đời

eô khng đồng ý với ý kiến của a admin.chúng ta biết là còn nhiều nơi nhiều số phận còn khổ hơn trong bài viết nhiều nhưng chẳng lẽ chúng ta thấy vậy mà làm ngơ.trong quân đội chỉ cần 1ng chỉ huy nói về ủng hộ(bão lụt,hộ nghèo...) là cả đơn vị hưởng ứng ngay dù đồng lương của ae vẫn còn thấp.diễn đàn ta có hàng nghìn thành viên chỉ cần 1lần phát động e tin số tiền thu về k phải là nhỏ.tuy chúng ta k phải là ng giúp đc bền vững nhưng ít ra chúng ta cũng giúp đc những số phận đó lúc khó khăn nhất.chẳng lẽ thấy vậy chúng ta lại thờ ơ đứng nhìn.
Ae mình vào đây chủ yếu là cùng sở thích cây cảnh.nhưng chúng ta đã coi đây là ngôi nhà chung,coi đây là 1tổ chức mà ta lại là 1ng Việt Nam thì chúng ta phải có trách nhiệm với tổ quốc mình.
Có lẽ e viết hơi quá .nếu các a đọc thấy k hợp thì có thể xóa.nhưng e nghĩ những việc như thế này chúng ta lên làm
bạn đọc kĩ lại rep của mình nha.
không liên quan gì tới việc bạn đề cập bên trên.mình chỉ muốn nói là còn nhiều nơi nữa mà bác này chưa đi tới.nếu bác này mà tới thì còn có suy nghĩ như nào nữa.
không hiểu ý của bạn.

tuandefzajj

Thành viên tích cực

Bác nào hảo tâm thì mang 1000 tỉ ủng hộ đi, cái ông nhà báo đó chỉ dc cái thăm xuông, có dám lấy 10 tỉ ra ủng hộ ko?
anh đọc hết chưa mà bảo người ta thăm suông.chịu rồi!xã hội này còn nhiều người vô tâm quá.^:)^
nếu em chưa hiểu ý anh admin thì cho em xin lỗi.nhưng anh em đang có ý kiến mong admin đứng ra cầm càng nhưng chưa thấy BQT nói gì=((