off tháng 7/2010 Vườn Cây Miền Tây

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực
sao ko thấy ảnh của cuộc off này nhỉ mong mấy bác sớm chốt nha chắc là bận ngủ hồi tối coi đá bóng chứ gì nên ai cũng hiện off.ka ka

minh châu

Thành viên
giúp em với cac sư phụ oi ;mai nhà e 4 cây mai , trong số đó có 2 cây bị lá vàng quanh bìa lá , có lá bị vàng đến nữa lá , lá bị nhỏ cỡ ngón tay cái ,gân lá nỗi rất rõ , các lá non mới ra trên cây đó vài hôm cũng bị tinh trạng tương tự và có 1 cây lá rất to khi còn non nhưng khi chuân bi già thì lá hơi vàng thì gân lá nổi lên màu xanh rất rõ , các cây còn lại vẫn xanh tốt bình thường , e cũng đã xịt anvil và atonit và bón lá 30-10-10 của HVP mà e đã đọc được trên D Đ,em đã thay đất và vô phân DYNAMIC vào tháng 4 . Xin cÁC SƯ PHỤ và eanh em trên DĐ giúp e với

A69

Thành viên tích cực
giúp em với cac sư phụ oi ;mai nhà e 4 cây mai , trong số đó có 2 cây bị lá vàng quanh bìa lá , có lá bị vàng đến nữa lá , lá bị nhỏ cỡ ngón tay cái ,gân lá nỗi rất rõ , các lá non mới ra trên cây đó vài hôm cũng bị tinh trạng tương tự và có 1 cây lá rất to khi còn non nhưng khi chuân bi già thì lá hơi vàng thì gân lá nổi lên màu xanh rất rõ , các cây còn lại vẫn xanh tốt bình thường , e cũng đã xịt anvil và atonit và bón lá 30-10-10 của HVP mà e đã đọc được trên D Đ,em đã thay đất và vô phân DYNAMIC vào tháng 4 . Xin cÁC SƯ PHỤ và eanh em trên DĐ giúp e với
cho 500 đồng hình đi bạn. có hình thì anh em mới giúp được.

Tathaco

Thành viên mới
khát hình dữ vậy hả anh Khải? chờ em chút nha.em còn hình độc ko ah. pót lên sơ mấy anh em nào mà ko đi thì vừa tiếc vừa tức....vì ":"tại sao mình lại ko đi of":-"

dovanlo

Thành viên Danh Dự
khát hình dữ vậy hả anh Khải? chờ em chút nha.em còn hình độc ko ah. pót lên sơ mấy anh em nào mà ko đi thì vừa tiếc vừa tức....vì ":"tại sao mình lại ko đi of":-"
Gửi bên topic của kaka nhen tatha

minh châu

Thành viên
anh ơi e mơi tham gia dd nên chưa có kinh nghiệm đưa hình lên để e xem hướng dẩn lần sau e sẻ cố gắng , trong khi chờ e học hởi kinh nghiệm các anh xem xét giúp e để cứu mấy cây mai đó , sẳn cho e hỏi luôn e muốn sang chậu khác cho cây mai thì lúc nào thì thích hơp vi e mới thay đất và vô phân lúc thg 4. xin các anh giúp đỡ[-O<[-O<[-O<

A69

Thành viên tích cực
hình lá mai của Minh Châu bị bệnh để bác sĩ Lô xem xét giúp đở