Những cây Cattleya Trắng xinh đẹp

culanluasg

Super Moderator
anh chưa trồng loại này giá nghe nói khoảng 6000 đồng /kg nhưng một lít nghe nói nặng khoảng 600- 700 gram,vậy là khá nặng nếu trồng treo

bigbabol

Moderator
nhẹ lắm anh Cù, 1 kg chỉ khoảng hơn 4000 đồng thôi
mấy cây lan đẹp quá, có hình em nào tên lan mà trắng anh cho em coi đi

NaTuan

Quản Lý Viên
Cảm ơn anh đã cho biết thông tin về loài lan này . Ngoài bắc có một số người cũng chơi loại cat này . Anh cho hỏi loại này chăm sóc có khó lắm không ?

culanluasg

Super Moderator
Cảm ơn anh đã cho biết thông tin về loài lan này . Ngoài bắc có một số người cũng chơi loại cat này . Anh cho hỏi loại này chăm sóc có khó lắm không ?
đây là loài hoa lan dễ chăm sóc nhất và ra hoa dễ dàng nhất ,tuy nhiên nếu nhiệt độ dưới 16 độ thì cây sẽ ngưng phát triển và dưới 12 độ thì có khả năng cây bị cháy lạnh,anh em miền bắc hiện nay chơi rất nhiều tuy nhiên nếu lạnh quá thì anh em phải sưởi đèn ,theo mình biết hiện nay anh em ngoài ấy chơi hầu hết các loại lan và phong trào rất mạnh ,chủ yếu là địa lan,lan rừng và cattleya và giá ở ngoài ấy rất ghê gớm ,địa lan có cây rừng giá đến 18 triệu/thân

culanluasg

Super Moderator

một cây Trắng mới xuất hiện ,ảnh do anh Hoàng (TD) post nguồn arowana,chưa biết chủ nhân hiện tại

culanluasg

Super Moderator
những cây trắng lai khi nở hoa đạt nhiều khi rất giống nhau ,chính anh đã cố gắng tìm cách phân biệt nhiều lân nhưng cũng có khi bó tay đó em

culanluasg

Super Moderator

Blc. Haadyai Delight xx Blc. Mount Hood x Blc. Bryce Canyon
một thời được săn lùng ảnh Hoàng Q6

xuanquang251179

Thành viên
mấy cây lan đẹp quá, có hình em nào tên lan mà trắng anh cho em coi đi[/QUOTE]

giao lưu em -lan- này trắng đã lắm anh 3b ơi
đụng vào còn nghe - beng beng - nữa mới thích chứ
bữa nào cho anh -đụng- nhe hii:emoticon-bigsmile: