Những cây Cattleya Trắng xinh đẹp

culanluasg

Super Moderator

Blc Siam White the Best
from web Thái
đã về Việt Nam ít nhất là hai cây
một ở SaiGon.một ở Vĩnh Long

culanluasg

Super Moderator
theo mình biết thì rất đắt ,tuy nhiên ,đa số là hàng sưu tập ít ra THỊ TRƯỜNG,trừ cây đầu tiên giá mêm nếu chưa phát hoa,còn phát hoa đạt như ảnh thì giá cao
giá trung bình là 1- 2 triệu /một giả hành ,nghĩa là cứ có 5 cọng thì giá từ năm đến 10 triệu

culanluasg

Super Moderator

như em này ,kỳ mình viết thư qua Thái lan hỏi chủ nhân,kêu giá 100 USD/Một lá lan !!! chạy luôn

culanluasg

Super Moderator

em này nếu bán thì giá cũng rất kinh dị nhưng chủ nhân không bán chỉ dành tặng cho bạn thân

culanluasg

Super Moderator

em này thì vô phương ,chủ nhân yêu lan giá bao nhiêu cũng không bán nhưng lại có thể cho không,thế mới lạ

culanluasg

Super Moderator

cũng cây này quá đắt ,Cù không dám hỏi nữa nhưng gần đây lại được tặng ,hông có tốn tiền

culanluasg

Super Moderator
lấy giống thì ok,chỉ cần bỏ tiền mua thôi,tuy nhiên hiện tại em nó mắc vì ít nên quý
nếu bạn cấy mô ươm đại trà ,ít ra bốn năm sau mới ra hàng sợ lúc đó cây bị lạc hậu mất rồi nhưng cây này anh em chơi ít dám nhờ cấy mô sợ mất giá trị của nó

culanluasg

Super Moderator
hiện nay cây trắng đẹp rất ít ,có thể nói cũng là mục tiêu săn tìm cũng anh em sưu tập lan,ngày mai Cù sẽ giới thiệu thêm vài cây nữa