Lâu lâu úp vài cây cũ cũ

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Ngày đầu tiên đi học

Lên cấp 1

Cấp 2

Và giờ đang học cấp 3

Đang ôn thi đại học, cụ Rô mà đánh rớt thì chắt cho nó quay về lại "Ngày đầu tiên đi học" quá ố la la

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
E nuoi doc bao lau roi?
Cây sam đầu thì 3 năm từ phôi vì lúc trước bị còi xương do xoắn lá triền miên nên hơi lâu, còn ls thì 1,5 năm từ khi ghép đó anh, thanks anh Tùng
==================================
Cay dep cho xin gia di anh,hom bua e qua a de ghep cay ls nhung goi ko duoc nen chay ve luon
Úi, xin lỗi bạn,sáng mấy ngày cuối tuần mình hay ngủ dậy muộn nên ko biết bạn điện, khi nào mình có nhà mình sẽ chủ động alo cho bạn nhé, cứ đem qua mình ghép dùm cho.
Thay e no hoc cap 2 gioi hon cap 3 do e
Dạ cấp 2 giỏi đều các môn nhưng lên cấp 3 chỉ chăm chú các môn thi đại học nên mấy môn kia bỏ lũi kkkk

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Mùa này nghe bảo thu sang tồn nhựa, cây yếu ko chiết ghép hở nghệ nhân?

(Mấy cây trên theo quy định của Thi sắc đẹp thì chỉ cần đậu tú tài là đi thi hoa hậu kiếm chồng đại gia đc rồi nha^^)

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
vậy là ra trường khỏe rùi a, hihi
Thằng lớn thì tạm ổn còn thằng nhỏ kế bên thì chưa đạt yêu cầu nên phải học thêm lâu lâu em ơi kkk
Mùa này nghe bảo thu sang tồn nhựa, cây yếu ko chiết ghép hở nghệ nhân?

(Mấy cây trên theo quy định của Thi sắc đẹp thì chỉ cần đậu tú tài là đi thi hoa hậu kiếm chồng đại gia đc rồi nha^^)
anh thì ịn quanh năm ko chừa mùa nào hết em kkk
Lấy chồng đại gia phải vừa đẹp vừa giỏi nó mí nể chứ dở dở ương ương về nó đì chết àh

sanza

Thành viên
em cũng thấy học cấp 2 đẹp hơn anh ơi.anh Duy ơi tiện đây anh cho em hỏi nếu sam núi bị xoắn lá làm sao để khắc phục vậy anh?Nhà em cũng có mấy cây bị như vậy.Với có mấy cây mọc rất chậm,em để ý kĩ thì thấy trên mấy mắt mầm có những vẩy màu trắng giống như rầy hút nhựa cây vậy.mấy chỗ có rầy bám là mầm nó không mọc được,anh có biết loại thuốc nào để diệt loại rầy này không anh?em cám ơn anh rất nhiều.Chúc anh có những tác phẩm thật đẹp!

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
em cũng thấy học cấp 2 đẹp hơn anh ơi.anh Duy ơi tiện đây anh cho em hỏi nếu sam núi bị xoắn lá làm sao để khắc phục vậy anh?Nhà em cũng có mấy cây bị như vậy.Với có mấy cây mọc rất chậm,em để ý kĩ thì thấy trên mấy mắt mầm có những vẩy màu trắng giống như rầy hút nhựa cây vậy.mấy chỗ có rầy bám là mầm nó không mọc được,anh có biết loại thuốc nào để diệt loại rầy này không anh?em cám ơn anh rất nhiều.Chúc anh có những tác phẩm thật đẹp!
Tại cấp 3 mặc áo nên ko thấy gì còn cấp 2 cởi truồng nên thấy hết trơn hết trọi nên khoái hơn kkk
Xoắn lá thì dùng VIFURAN bạn nhé, hạt màu tím, bạn lặt sạch hết lá xoắn rồi rải thuốc quanh gốc ,tưới nước sơ cho thuốc rã và thấm, khoảng tuần sau ra lá non là hết, 2 tuần sau rải thêm 1 ít nữa và lần sau rải định kỳ tháng 1 lần bạn nhé.

monmen

Thành viên tích cực
Cây đẹp không mà lâu quá không thấy "Úp" vậy Duy, chắc có vợ rồi bị bắt "ngữa" không hả?kkkkkkkkk

quocnh

Thành viên
Cưới vợ xong hết online diễn đàn rồi ta, chuyển qua làm admin trang khác rồi hả Duy kkk