Hội thảo mai vàng Bình Định

A69

Thành viên tích cực
Để đi đến vườn Nguyện, qua hàng loạt hàng quán như vậy chắc anh khó lòng vô tới nhất là khi anh Khải A 69 đi đâu cũng mang theo "huỳnh mai tửu". Thiện tai thiện tai
Hình như nghe gian hồ đồn rằng đợt hội thảo này có rượu bầu đá là đặc sản của Bình định mà anh Lô. huỳnh mai tửu cua em còn 1 lít đã mang qua Cái mơn hôm họp mặt anh em CLB CCVN miền tây nam bộ rồi. hiện giờ em hết rồi, chỉ còn 1 thùng 4 lít hiện còn chôn dưới đất chưa lấy lên nên chưa uống được. chắc đến kỳ offline tháng 8 mới mang lên mời anh em được.

TUANKHANH

Moderator
Chủ nhật này kẹt cứng không tham gia cùng anh em được, chúc anh em 1 buổi off vui vẻ và học được nhiều điều bổ ích nha. Hẹn anh em dịp khác

satruky

Thành viên tích cực
Hình như nghe gian hồ đồn rằng đợt hội thảo này có rượu bầu đá là đặc sản của Bình định mà anh Lô. huỳnh mai tửu cua em còn 1 lít đã mang qua Cái mơn hôm họp mặt anh em CLB CCVN miền tây nam bộ rồi. hiện giờ em hết rồi, chỉ còn 1 thùng 4 lít hiện còn chôn dưới đất chưa lấy lên nên chưa uống được. chắc đến kỳ offline tháng 8 mới mang lên mời anh em được.
Nghe đoạn này tự dưng muốn ...... nhậu.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Nghe đoạn này tự dưng muốn ...... nhậu.
Tiện đây, sao Satruky không đề nghị luôn đàn chủ là kỳ off tháng 8 ở vườn Anh dblongthanh luôn đê?

Giống như Satruky, "Bỗng dưng muốn ... nhậu".

lan-chi

Thành viên tích cực
Tiếc quá hôm 20/6 nhà có việc không đi được , hôm đó nếu các bác có nhậu thì em nhờ bác DOVANLO uốn dùm em hai chai sài gòn đỏ nha , em cảm ơn nhiều ạ . Thân chúc các bác vui vẻ , gặt hái được nhiều kết quả tốt đẹp

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Tiếc quá hôm 20/6 nhà có việc không đi được , hôm đó nếu các bác có nhậu thì em nhờ bác DOVANLO uốn dùm em hai chai sài gòn đỏ nha , em cảm ơn nhiều ạ . Thân chúc các bác vui vẻ , gặt hái được nhiều kết quả tốt đẹp
Ôi bạn ơi! phần tôi chưa biết tôi lo xong không nè.

toainguyen82

Thành viên
Báo cáo với anh em là tôi chưa từng tổ chức cho mọi người đến off tại nhà lần nào hết nên nói thật tôi cũng hơi lo. lo là vì không biết cây mai mình chăm có đạt hay không, lo là vì không biết mình có đủ bản lĩnh để chia sẽ kinh nghiệm hay không, lo là vì mình thấy vườn mình không bằng vườn người khác mà đòi chia sẽ kinh nghiệm, lo là vì không biết hôm off đó mình có làm ai mất lòng hay không. thật tình tôi đến với anh em để chia sẽ những kinh nghiệm, kiến thức về chăm sóc mai Bình Định cũng như việc tạo dáng cho đúng với phong cách của một làng nghề. tôi rất buồn khi thấy rất nhiều người sành nghề mai nhưng lại chăm không được cây mai Bình Định nên tôi mạo muội mời hai nghệ nhân từ Bình Định vào để anh em hiểu rõ hơn về cách trồng và chăm sóc. nếu ngày mai hôm off anh em thấy tôi có gì không chu đáo thì xin nhẹ nhàn góp ý để nếu có lần sau tôi sẽ làm tốt hơn. rất cảm ơn anh em.
Thật tình tôi muốn tổ chức cho anh em ăn uống tại nhà nhưng tôi sợ anh em ngại, vì thế tôi đã gọi điện cho Anh Đỗ Văn Lô (người đã tổ chức những buổi off tại nhà) để nhận lời khuyên thì anh nói nên ra một quán nào đó. như vậy, nếu anh em đồng ý tôi sẽ ra quán đăng ký trước 3 bàn để mai anh em cùng điển đàn có nơi mà vui vẻ.
chú ý: đã vào mùa mưa, cả tuần nay, khoảng 1 đến 3 giờ thường có mưa tại Hóc Môn, anh em nhớ mang theo áo mưa nghe.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Báo cáo với anh em là tôi chưa từng tổ chức cho mọi người đến off tại nhà lần nào hết nên nói thật tôi cũng hơi rung. rung là vì không biết cây mai mình chăm có đạt hay không, rung là vì không biết mình có đủ bản lĩnh để chia sẽ kinh nghiệm hay không, rung là vì mình thấy vườn mình không bằng vườn người khác mà đòi chia sẽ kinh nghiệm, rung là vì không biết hôm off đó mình có làm ai mất lòng hay không. thật tình tôi đến với anh em để chia sẽ những kinh nghiệm, kiến thức về chăm sóc mai Bình Định cũng như việc tạo dáng cho đúng với phong cách của một làng nghề. tôi rất buồn khi thấy rất nhiều người sành nghề mai nhưng lại chăm không được cây mai Bình Định nên tôi mạo muội mời hai nghệ nhân từ Bình Định vào để anh em hiểu rõ hơn về cách trồng và chăm sóc. nếu ngày mai hôm off anh em thấy tôi có gì không chu đáo thì xin nhẹ nhàn góp ý để nếu có lần sau tôi sẽ làm tốt hơn. rất cảm ơn anh em.
Thật tình tôi muốn tổ chức cho anh em ăn uống tại nhà nhưng tôi sợ anh em ngại, vì thế tôi đã gọi điện cho Anh Đỗ Văn Lô (người đã tổ chức những buổi off tại nhà) để nhận lời khuyên thì anh nói nên ra một quán nào đó. như vậy, nếu anh em đồng ý tôi sẽ ra quán đăng ký trước 3 bàn để mai anh em cùng điển đàn có nơi mà vui vẻ.
chú ý: đã vào mùa mưa, cả tuần nay, khoảng 1 đến 3 giờ thường có mưa tại Hóc Môn, anh em nhớ mang theo áo mưa nghe.
Chưa off nhà Anh bao giờ, vì vậy Anh lo lắng là cũng đúng,

Nhưng nếu Anh nghĩ mọi thành viên trên đây là anh em một nhà thì Anh sẽ cảm thấy nhẹ lòng hơn nhiều, và mọi người chắc ai cũng muốn được Anh đối xử như anh, như em hơn là khách. Vì vậy, Hoanglong70 nghĩ rằng buổi off ngày mai không khí sẽ rất vui và đoàn kết.

Anh hãy yên tâm nhé.

(PS: Anh chu đáo quá! :-*)

airblade2008

Thành viên
to hoanglong70:
2 anh em mình gần nhà, thôi thì ngày mai đi chung 1 con ngựa sắt đến nhà anh Nguyện hen anh Hưng.
to toainguyen82:
Đi 1 xe có bán 2 vé vào cổng ko anh,hay 1 xe chỉ có 1 vé vào cổng ạh....=P~

Hoanglong70

Thành viên tích cực
to hoanglong70:
2 anh em mình gần nhà, thôi thì ngày mai đi chung 1 con ngựa sắt đến nhà anh Nguyện hen anh Hưng.
to toainguyen82:
Đi 1 xe có bán 2 vé vào cổng ko anh,hay 1 xe chỉ có 1 vé vào cổng ạh....=P~
Như vậy cho tiện đi Em. Chỉ sợ Anh Nguyện không cho vô cổng thôi.

maivang5canh

Thành viên
Báo cáo với anh em là tôi chưa từng tổ chức cho mọi người đến off tại nhà lần nào hết nên nói thật tôi cũng hơi lo. lo là vì không biết cây mai mình chăm có đạt hay không, lo là vì không biết mình có đủ bản lĩnh để chia sẽ kinh nghiệm hay không, lo là vì mình thấy vườn mình không bằng vườn người khác mà đòi chia sẽ kinh nghiệm, lo là vì không biết hôm off đó mình có làm ai mất lòng hay không. thật tình tôi đến với anh em để chia sẽ những kinh nghiệm, kiến thức về chăm sóc mai Bình Định cũng như việc tạo dáng cho đúng với phong cách của một làng nghề. tôi rất buồn khi thấy rất nhiều người sành nghề mai nhưng lại chăm không được cây mai Bình Định nên tôi mạo muội mời hai nghệ nhân từ Bình Định vào để anh em hiểu rõ hơn về cách trồng và chăm sóc. nếu ngày mai hôm off anh em thấy tôi có gì không chu đáo thì xin nhẹ nhàn góp ý để nếu có lần sau tôi sẽ làm tốt hơn. rất cảm ơn anh em.
Nguyện ơi!đặt 3 bàn cho anh em vui vẻ mà....m...à m...à Nguyện uống sữa hay nước dừa?nếu là nước dừa nhớ dặn anh Lô đem theo trái dừa như tuần rồi ở nhà anh Lô nghe!Chiều nay từ anh Lô về saigon gặp mưa ướt nhẹp y như tuần rồi.Mai gặp, cám ơn nguyện trươc nghe!

yentumai

Thành viên
Cái này vừa diễn ra sáng nay à. Tuyệt thật. Trong thời gian tới, yentumai rảnh hơn rồi. Phải có dịp vô miền trung, miền nam yêu dấu và ngắm các kiệt tác của các bác mới được.

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Hôm nay thật cám ơn bạn Toainguyen82 thật nhiều, anh em đến được các nghệ nhân Bình Định trình bày cách tạo dáng đặc trưng của mai Bình Định và có dịp trao đổi cách uốn cành, cách làm cho góc to, cách tạo rễ cho cây mai con...và cũng đặc biệt cám ơn gia chủ đã cho anh em bo ghép các loại mai đặc biệt của vườn ( làm cho những cây mai nầy mất cả dáng Bình Định rồi ) Cám ơn bửa cơm thân mật của Toainguyen với anh em. Chúc vườn mai của Toainguyen luôn phát triễn.
Các bác chụp ảnh, quay phim cho lên đi chứ !

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Bận việc nhà kô đi được,nghe anh Minh kể mà thèm,Toainguyen đã cho giống 3 loại khác nhau của BĐ....