Hội thảo mai vàng Bình Định

trungduart

Administrator
Anh em thành viên đã có nghe tới mai vàng Miền Trung rồi? vậy Hôm nay chính thức mời anh em yêu cây cảnh đến tham quan và tìm hiểu về kỷ thuật trồng, chăm sóc, tạo dáng cây mai Bình Định dưới sự góp mặt của 2 nghệ nhân đến từ Bình Định là Nghệ Nhân Anh và Nghệ Nhân Thịnh.

Thời gian: 9 giờ ngày 20/6/2010 tức ngày mùng 9 tháng 5 âm lịch. (sáng chủ nhật).

Địa điểm theo sơ đồ vẽ: Công ty TNHH Đông Nhật - vườn mai Đông Nhật - nhà Anh Nguyễn Toại Nguyện - 32/5A, Ấp Tân thới 2, Xã tân Hiệp, Huyện Hóc Môn, TP.HCM - 0907.626061

Rất mong anh em nào muốn tìm hiểu rõ hơn về mai Bình Định nghé tham quan và trao đổi.

Anh em có thể đăng ký tại trang này để BQT nhằm tổ chức hiệu quả hơn.

Sonda

Thành viên
Em ... xin rụt rè xin một vé ... dự phòng ạ.
(Em không dám đăng ký chính thức vì sợ lại có việc đột xuất như chuyến of tháng 6 vừa qua, tiếc quá mà đành chịu.)

toainguyen82

Thành viên
bài hướng dẫn đi vào vường mai từ chợ hóc môn.

Đến chợ Hóc môn, bên hông UBND Huyện Hóc Môn có con đường liên thị trấn tân hiệp, chạy vào gặp quán bánh xèo bên tay trái , tiếp theo gặp quán phở bên tay trái, tiếp theo nữa gặp quán bún bò huế bên tay trái, tiếp theo gặp quán cháo lòng bên tay phải, rồi quán bún riêu bên tay phải tiếp theo gặp một ngã tư (hơi xéo) thì phía tay trái đề bảng hiệu: "cà phê Hương Tràm" thì bạn quẹo trái theo bảng hiệu, chạy thẳng khi nào gặp đồng ruộng thì lui lai hai căn nhà bên tay trái xẽ đến vường mai. từ ngoài chợ vào đến bảng hiệu quán cà phê khoảng 800m, từ bảng hiệu đến vường mai khoảng 700m.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
bài hướng dẫn đi vào vường mai từ chợ hóc môn.
Đến chợ Hóc môn, bên hông UBND Huyện Hóc Môn có con đường liên thị trấn tân hiệp, chạy vào gặp quán bánh xèo bên tay trái , tiếp theo gặp quán phở bên tay trái, tiếp theo nữa gặp quán bún bò huế bên tay trái, tiếp theo gặp quán cháo lòng bên tay phải, rồi quán bún riêu bên tay phải tiếp theo gặp một ngã tư (hơi xéo) thì phía tay trái đề bảng hiệu: "cà phê Hương Tràm" thì bạn quẹo trái theo bảng hiệu, chạy thẳng khi nào gặp đồng ruộng thì lui lai hai căn nhà bên tay trái xẽ đến vường mai. từ ngoài chợ vào đến bảng hiệu quán cà phê khoảng 800m, từ bảng hiệu đến vường mai khoảng 700m.
Để đi đến vườn Nguyện, qua hàng loạt hàng quán như vậy chắc anh khó lòng vô tới nhất là khi anh Khải A 69 đi đâu cũng mang theo "huỳnh mai tửu". Thiện tai thiện tai

phamxuanlam

Thành viên
Chào anh Nguyễn Hữu Dũng và Ban quản trị,
Cho mình đăng ký một vé nhé. Trân trọng.
Họ và tên: Phạm Xuân Lâm,
Điện thoại: 0918 158 427.

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Hôm đi Off ở vườn Hoàng Mai về tôi cứ suy nghĩ mãi về nhiệt tình của anh Chẫm với anh em trong diễn đàn, ngoài tạo điều kiện để anh em giao lưu, học hỏi nhau anh Chẫm lo nước uống và cả bữa cơm trưa cho anh em nữa nhưng anh em mình thì chẳng có món quà gì cho anh Chẫm cả . Rút kinh nghiệm lần trước chuyến đi nầy Chú Dũng Admin và anh em có ý kiến gì không?

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
và 1 người nữa,rất nhiệt tình là anh LÔ, nhưng ngân sách của chúng ta thì eo hẹp nên chỉ CẢM ƠN....và....CẢM ƠN....
những lần off ở vườn anh VINH khi ra về cũng CẢM ƠN....và CẢM ƠN....

airblade2008

Thành viên
Hôm đi Off ở vườn Hoàng Mai về tôi cứ suy nghĩ mãi về nhiệt tình của anh Chẫm với anh em trong diễn đàn, ngoài tạo điều kiện để anh em giao lưu, học hỏi nhau anh Chẫm lo nước uống và cả bữa cơm trưa cho anh em nữa nhưng anh em mình thì chẳng có món quà gì cho anh Chẫm cả . Rút kinh nghiệm lần trước chuyến đi nầy Chú Dũng Admin và anh em có ý kiến gì không?
Đợt off tháng 6 đã có món quà kỷ niệm rồi ạh Bác Minh và chú Bình....Nên chắc chủ nhật này cũng vậy ạh..

phamxuanlam

Thành viên
Chào bác,
Vâng chắc là mọi người tham dự offline cũng có tâm trạng như Bác. Để các buổi offline thêm phần vui vẻ, gần gũi và ấm cúng; cháu xin mạo muội đề xuất vài ý như sau:
1. Mỗi anh chị em tham dự đóng góp 50.000đ hay 100.000đ hay... để cùng tham gia bữa cơm trưa với chủ nhà. Và có chuẩn bị món quà làm kỉ niệm.
2. Riêng đối với nhưng thành viên được mời thì như thế nào thì các Bác cho thêm ý kiến.

Trân trọng.

toainguyen82

Thành viên
tôi nghĩ chủ vườn nào cũng thế. chỉ mong anh em đến tham quan trao đổi góp ý là vui rồi, không cần bất cứ món quà gì.(tôi từng đến vườn Anh Lô và không thể dùng từ nào để nói về sự nhiệt tình và thân thiện của anh, một con người vóc dáng nhỏ con nhưng rất chân thật, cởi mở và nhiệt tình), thậm chí tôi đang nghĩ là hôm đó sau khi off song anh em muốn dùng bữa tại nhà hay ra tiệm? mọi chi phí do chủ vườn lo. nếu tại nhà thì nói thật vườn nhà chỉ có có gà. nếu thích tôi sẽ làm 10 con gà hấp hành rồi nấu ít cháo để đải anh em kèm theo một ít rựu Bầu Đá (đặc sản Bình Định), một vài chiếc nem (đặc sản Bình Định). hay tôi mời anh em ra quán làm vài món miền quê? anh em thích thế nào thì nói để tôi chuẩn bị. (không phải lo chi phí).
tôi nghĩ: Anh em chúng ta cùng chung diễn dàn, cùng một sở thích và cùng là người Châu Á thì xin đừng góp tiền góp bạc gì hết cho mất vui. nếu anh em làm vậy là đánh giá thấp chủ vườn đấy. cứ đến và trao đổi. thế thôi. nếu được thì như Anh Bình (dblongthanh) là cảm ơn để chủ vườn được vui là đủ rồi.

chú ý: rựu Bầu Đá thường rất nặng, ai chưa từng uống thì hạn chế nếu không sẽ không thấy đường về nhà đó nghe.

phamxuanlam

Thành viên
..... tôi nghĩ: Anh em chúng ta cùng chung diễn dàn, cùng một sở thích và cùng là người Châu Á thì xin đừng góp tiền góp bạc gì hết cho mất vui. nếu anh em làm vậy là đánh giá thấp chủ vườn đấy. cứ đến và trao đổi. thế thôi. nếu được thì như Anh Bình (dblongthanh) là cảm ơn để chủ vườn được vui là đủ rồi.

Cá nhân tôi rất cảm ơn những lời chia sẻ chân tình của anh Nguyễn Toại Nguyện (Chủ vườn offline Mai vàng Bình Định ngày 20/6/2010). Đối vối những người mới chơi cây cảnh như tơi (đam mê thì lâu lắm rồi), đi offline là dịp giao lưu và đặc biệt là học hỏi được rất rất nhiều những kinh nghiệm của các bậc đàn anh đi trước truyền lại. Như trên tôi đã xin có một vài ý kiến (xin vui lòng xem ở bài viết trước), vì mục đích cuối cùng là để anh em được vui vẻ, gần gũi và cùng chia sẻ với nhau. Vì vậy được chủ vườn trước tiếp đón nồng hậu nên khi về mà trong lòng cứ suy nghĩ mông lung, không biết bao giờ mình mới có dịp mời lại anh em. Vì vậy tôi mới mạo muội xin ý kiến như vậy. Trân trọng.

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Gửi Nguyện!
Anh và anh Khải sẽ lên em, nhưng thời gian rất hạn chế vì chị Nga thứ bảy này đi Mủi Né, anh chỉ có thể vắng nhà từ 6g sáng đến 4g chiều ( có mặt tại nhà N lúc 9 g sáng và ra về lúc 1 g chiều). Đừng tổ chức gì cả, diển đàn mình có thông lệ sau khi of ăn trưa thì chơi "hợp tác xã"

ltbinh

Thành viên mới
Xin chào các bạn,

Hay quá, các bạn cho em xin tham gia với nha.

lê thái bình - 0933885576