Ghép Hoàng Thảo vào gốc tre được không?

chuyengiadimuon

Thành viên
@ quehanam: Gốc này đẹp rùi anh ạ, 3 thân chia đều ra ba hướng, kiếm mãi mới được. Hôm ghép e lười rửa nên nhìn 6677 vậy thôi. Giờ mướt lắm roài. Hehe
p/s: Cưa gốc che mệt lắm, e chả kiếm nữa :D:D:D. Mang về toàn bị rầy la thôi.

Bảo Linh

Thành viên
Cây này là Nữ hoàng bóng đêm bạn ạ, hoa có mùi hương rất dễ chịu. Loại này mình thấy nở lai rai cả mùa hè.

Dạo trước mình trồng chậu, sau chán quá bỏ chậu ốp gốc tre cho nó ...khác. Mình thích trồng kiểu này để nó khoe dễ nữa. Không hoa ngắm rễ, thân lá cũng zui zui.

Đợt đầu ghép nó xấu tệ thế này này:

Giờ cây dại mọc tùm lum trên đó nữa nên nhìu iu hơn :D:D:D
Hôm trước hỏi bác Cù cũng bảo là nữ hoàng bóng đêm. em chăm em này 7 năm mới ra hoa mà mới ra 1 lần thôi, em ngửi nhưng chẳng thấy mùi thơm tí tẹo nào cà, giờ em cũng trồng trong chậu mấy năm trước thì thấy toàn cùi dần năm nay mới thấy em nó tốt lên. không hiểu có phải vì cái lạnh của miền bắc làm yếu mất em nó không nữa.

hoalandep1234

Quản lý mới
Hôm trước hỏi bác Cù cũng bảo là nữ hoàng bóng đêm. em chăm em này 7 năm mới ra hoa mà mới ra 1 lần thôi, em ngửi nhưng chẳng thấy mùi thơm tí tẹo nào cà, giờ em cũng trồng trong chậu mấy năm trước thì thấy toàn cùi dần năm nay mới thấy em nó tốt lên. không hiểu có phải vì cái lạnh của miền bắc làm yếu mất em nó không nữa.
Thực ra cây Brassavola Nodosa hay Nữ hoàng bóng đêm này ở phía Bắc anh chị em trồng cũng khá phổ biến, dễ trồng và mau hoa. Cách trồng tương tự như catteleya. Hoa có hương, nhưng chỉ thoang thoảng nhẹ và chỉ buổi tối mới cảm nhận thấy. Bạn trồng 7 năm mới ra hoa thì hơi lạ.

Thân!

Bảo Linh

Thành viên
Thực ra cây Brassavola Nodosa hay Nữ hoàng bóng đêm này ở phía Bắc anh chị em trồng cũng khá phổ biến, dễ trồng và mau hoa. Cách trồng tương tự như catteleya. Hoa có hương, nhưng chỉ thoang thoảng nhẹ và chỉ buổi tối mới cảm nhận thấy. Bạn trồng 7 năm mới ra hoa thì hơi lạ.

Thân!
vâng! em làm avatta của em đấy ạ. cứ toàn cùi dần mãi tới tháng 6 năm nay mới ra được 3 bông. có lẽ là không biết cách chăm .