Dấu ấn thiên nhiên

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Dấu ấn thiên nhiên

Đẹp lung linh, nhìn đám mini fiss bám vào đá mê tít thò lò. Làm sao cho nó bám hay quá vậy??? cho xin tí bí kíp đi :)
anh quỉ già...ý nhầm dã quỳ mà cũng xin bí kíp chắc là ae tụi em phải khăn gói vô tầm sư học đạo thôi...hihi... Hồ làm xong chụp lên nhìn cứ tưởng là của nghệ nhân thế giới làm ko à,nhìn đẹp và sống động quá! Em cũng tự làm hồ TS 1m6 chơi mà chết lần...chết lần hết vì ko có tg chăm sóc...hiccc.... 1 thời đam mê....

vanxeng

Thành viên tích cực
Bạn làm tốt quá. Cảnh rất tự nhiên và có chiều sâu! Xin chia sẻ thêm cách chăm sóc để giữ được cảnh bền, chơi lâu nữa đi bạn?

JonyNguyen

Thành viên mới
bác làm bể thuỷ sinh tuyệt quá, mấy chú tép RC đỏ nổi bật quá
Hồ của bác tuyệt thật, không biết nói gì hơn
anh quỉ già...ý nhầm dã quỳ mà cũng xin bí kíp chắc là ae tụi em phải khăn gói vô tầm sư học đạo thôi...hihi... Hồ làm xong chụp lên nhìn cứ tưởng là của nghệ nhân thế giới làm ko à,nhìn đẹp và sống động quá! Em cũng tự làm hồ TS 1m6 chơi mà chết lần...chết lần hết vì ko có tg chăm sóc...hiccc.... 1 thời đam mê....
nhìn đẹp và đẳng cấp quá
thanks các bạn rất nhiều, hồ mình vẫn còn 1 vài lỗi nhỏ & đang được khắc phục. Mình sẽ up hình hoàn thiện sau đợt chỉnh lỗi cuối cùng sớm nhất :)

Bạn làm tốt quá. Cảnh rất tự nhiên và có chiều sâu! Xin chia sẻ thêm cách chăm sóc để giữ được cảnh bền, chơi lâu nữa đi bạn?
thanks bạn rất nhiều, thực sự mình vẫn chưa làm tốt lắm và vẫn còn khá nhiều lỗi nhỏ :D. Mình xin chia sẻ để cảnh được bền & chơi lâu mình thay nước hàng tuần thời gian đầu, khi hồ ổn định rồi thì khoảng 1 tháng thay nước 1 lần, nhiệt độ hồ mình luôn giữ mát để rêu xanh & đẹp, phân nước thì lâu lâu châm vào để bổ sung dinh dưỡng và theo dõi pH trung tính ko để xuống thấp quá hoặc cao quá.Thân

Bác cho em hỏi từ lúc bắt đầu trồng rêu đến khi được 1 hồ thủy sinh đẹp vậy mất bao nhiều thời gian vậy ạh:)
khoảng 3 tháng trở lên hồ sẽ bắt đầu đẹp đó bạn, sau đó trở đi nếu chăm sóc tốt sẽ giữ được lâu thường là hơn 2 năm đến nhiều năm tùy vào mức độ siêng hay lười của chủ nhân. Mình thì cực kỳ lười nên hơn 2 năm sẽ là kì tích lớn :">
Đẹp lung linh, nhìn đám mini fiss bám vào đá mê tít thò lò. Làm sao cho nó bám hay quá vậy??? cho xin tí bí kíp đi :)
Fiss em cột chứ ko cấy & ko có bí kíp gì đâu anh Hòa :D, cứ nhiệt độ 25-28 độ, đèn đủ, dinh dưỡng tốt và lọc ổn định là fiss sẽ đẹp mê ly. fiss cột 1 thời gian sẽ nhảy bào tử xuống núi mọc rất tự nhiên và bền lâu