Dấu ấn thiên nhiên

JonyNguyen

Thành viên mới
Xin chào mọi người, mình xin chia sẻ với mọi người hồ 1m2 của mình. Hiện mình vẫn chưa biết đặt tên gì nên đặt tạm là "Dấu ấn thiên nhiên". Rất mong những góp ý và tên mới cho hồ mình vì đang rất bí và rất không giỏi về đặt tên :D . Sau đây là hình ảnh hồ:

Từ những viên đá đầu tiên...

Bắt đầu từ bên trái:

Rồi đến bên phải:

Lờ mờ hình thành trong mù mịt:

Trồng tạm ít cỏ đỏ cho đỡ trống vắng thảo nguyên:emoticon-makeup:

Nhưng sau đó lại quyết định chia tay cỏ đỏ & thay thế thành thảm minifiss mềm mượt :

Chia tay ko bao lâu lại quay lại với cỏ đỏ nhưng với vị trí chơi vơi hơn cùng với vài loại cây cắt cắm khác:

Cuối cùng khi mọi thứ đã kết nối mượt mà, đây là hình ảnh cuối cùng và ưng ý nhất. :x

Sau khi đã chỉnh 1 vài lỗi nhỏ ở đỉnh núi và triền núi & chụp hình lại thì tấm cuối cùng này là tấm mình đang ưng ý nhất. Các bạn góp ý về 2 hình trên giúp mình nhé:

centimet

Quản lý mới
Xin chào mọi người, mình xin chia sẻ với mọi người hồ 1m2 của mình. Hiện mình vẫn chưa biết đặt tên gì nên đặt tạm là "Dấu ấn thiên nhiên". Rất mong những góp ý và tên mới cho hồ mình vì đang rất bí và rất không giỏi về đặt tên :D . Sau đây là hình ảnh hồ:

Từ những viên đá đầu tiên...

Bắt đầu từ bên trái:

Rồi đến bên phải:

Lờ mờ hình thành trong mù mịt:

Trồng tạm ít cỏ đỏ cho đỡ trống vắng thảo nguyên:emoticon-makeup:

Nhưng sau đó lại quyết định chia tay cỏ đỏ & thay thế thành thảm minifiss mềm mượt :

Chia tay ko bao lâu lại quay lại với cỏ đỏ nhưng với vị trí chơi vơi hơn cùng với vài loại cây cắt cắm khác:

Cuối cùng khi mọi thứ đã kết nối mượt mà, đây là hình ảnh cuối cùng và ưng ý nhất :x

xác nhận : Đẹp và trình cao. Chụp ảnh pro
Có lẻ tiên sinh đến từ ABV.

Cung kính tiên sinh
Centimet

doremi

Thành viên
quá đẹp

nói thật nếu đem cái này cho 10 người xem qua chắc 9 người bảo anh đi tham quan đâu chụp cái ảnh đẹp thế @@

NaTuan

Quản Lý Viên
Nhìn cảnh như trải qua cơn địa chấn gây lên sóng thần ấy .
Thanks bạn chia sẻ .

haohuynhde

Thành viên tích cực
Quá khéo tay bạn ạ. Nhìn giống như cảnh vật ngoài thiên nhiên vậy. Chúc mừng bạn.

helmet

Thành viên tích cực
sao em không up cái giấy lên chia vui với mọi người; có gì đâu mà ngại hả Quân.

namnambh

Thành viên
làm sao mà nó phát triển mạnh vậy anh? em tạp tành chơi hồ thuỷ sinh mà trồng thuỷ sinh vào nó cứ chết dần thôi..mong anh chia sẽ ít kinh nghiệm

xuantunguyen

Thành viên tích cực
đẹp thật, cảm ơn chia sẽ.
Cái vụ làm hồ kiểu này , anh em nào có chút kinh nghiệm chia sẽ đi :)

trinhvanphung

Thành viên tích cực
trồng 1 cái hồ như vậy chăm sóc khoảng mấy năm mới được cỏ và rêu như vậy,vậy anh? NHìn hồ công công phu quá! Thank's anh đã cho xem! E cũng mê thủy sinh lắm!

JonyNguyen

Thành viên mới
Nhìn mát mắt quá ! Cám ơn Quân chia sẻ.
sao em không up cái giấy lên chia vui với mọi người; có gì đâu mà ngại hả Quân.
Em rất cảm ơn anh Tâm đã rất nhiệt tình chiều hôm qua. Hôm qua ko có anh và Bách phụ em đuổi cá chắc sẽ không có những shoot hình cuối đẹp như vậy được :-bd

xác nhận : Đẹp và trình cao. Chụp ảnh pro
Có lẻ tiên sinh đến từ ABV.

Cung kính tiên sinh
Centimet
thanks anh rất nhiều, em là newbie ở ABV còn amateur lắm anh ơi :D

quá đẹp
nói thật nếu đem cái này cho 10 người xem qua chắc 9 người bảo anh đi tham quan đâu chụp cái ảnh đẹp thế @@
Đây mới là tiểu cảnh thiên nhiên hoang dã tuyệt vời.
Hay quá. Chúc mừng
Nhìn cảnh như trải qua cơn địa chấn gây lên sóng thần ấy .
Thanks bạn chia sẻ .
phải nói là rất thiên nhiên,đẹp quá bạn ơi
Quá khéo tay bạn ạ. Nhìn giống như cảnh vật ngoài thiên nhiên vậy. Chúc mừng bạn.
Đẹp chuẩn Không cần chỉnh,
Chúc mừng bạn có tác phẩm đẹp
đẹp thật, cảm ơn chia sẽ
Cái vụ làm hồ kiểu này , anh em nào có chút kinh nghiệm chia sẽ đi :)
Rất đẹp. cám ơn anh đã chia sẻ.
cảm ơn góp ý của các bạn rất nhiều

Tên "Trường Sơn" nhé bạn!
thanks anh đã giúp em thêm 1 cái tên

làm sao mà nó phát triển mạnh vậy anh? em tạp tành chơi hồ thuỷ sinh mà trồng thuỷ sinh vào nó cứ chết dần thôi..mong anh chia sẽ ít kinh nghiệm
hồ thủy sinh có nhiều yếu tố để có hợp thành 1 hồ phát triển tốt ổn định gồm phân nền, ánh sáng, nhiệt độ, hệ thống lọc...& quan trọng nhất là sự kiên nhẫn. Lúc đầu mình trồng cũng bị chết & có lẽ ai chơi thủy sinh đã ít nhất trồng cây chết 1 lần. Bạn cứ tìm hiểu thêm & đọc nhiều tài liệu về các yếu tố quan trọng trên thì bạn sẽ có 1 hồ thủy sinh đẹp. Có gì bạn cứ pm mình.

Đẹp quá...tổng chi phí hết bao nhiêu vậy bạn?
thanks bạn, tổng chi phí khoảng hơn 10tr đó bạn

trồng 1 cái hồ như vậy chăm sóc khoảng mấy năm mới được cỏ và rêu như vậy,vậy anh? NHìn hồ công công phu quá! Thank's anh đã cho xem! E cũng mê thủy sinh lắm!
hồ này đến lúc chụp hình ở shot cuối trên topic là gần 4 tháng là đẹp như trong hình đó bạn. Mê còn đỡ chứ nghiện thủy sinh là hết cứu luôn đó bạn hehe

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Bác cho em hỏi từ lúc bắt đầu trồng rêu đến khi được 1 hồ thủy sinh đẹp vậy mất bao nhiều thời gian vậy ạh:)

dã quỳ

Quản lý mới
Đẹp lung linh, nhìn đám mini fiss bám vào đá mê tít thò lò. Làm sao cho nó bám hay quá vậy??? cho xin tí bí kíp đi :)