Bonsai lai cây cảnh nghệ thuật

thienphu

Thành viên Mua Bán
sao khi bác hạ đao em thấy cây đã lộ ra dáng nét của một nghệ thuật ,phong cách thánh thoát ,quyển triển .chúc mừng bác trong tương lai sẽ là 1 cây đẹp.:)>-

luyen6868

Thành viên mới
Kính phục bác hoangmai. Một người luôn luôn muốn tìm đến cái đẹp hoàn mỹ cho cây! Cháu thấy bác cắt chả cây nào lỗi cả.

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em cũng hay cắt mạnh nhưng nhìn bác em cảm thấy thật bái phục và ngưỡng mộ vì cách chuyển thế táo bạo đó

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Thật lòng e xem đi xem lại vẫn chưa hiểu ý đồ tương lai của a còn hiện tại thì nó vẫn chưa thấy gì

hoangcanhson

Thành viên
Em mua cây sanh Bonsai này của nghệ nhân K giá 140 triệu .Sau khi đem về em cắt đi hết 40 triệu em nó còn như thế này

Bây giờ nghe giá sanh đang đứng ,em đem ra cắt tiếp để mau thu hồi vốn
Nhát thứ 1 cành phong quá gần với chi 2

Nhát thứ 2 cành này gần với đỡ ngọn

Nhát thứ 3 em chơi luôn cái ngọn

Nhát thứ 4 nhìn tới lui thấy không ổn em chơi luôn chi 1

Sau khi cắt xong vừa lúc đàn chủ lên ,em bán 3 chi một ngọn cho đàn chủ với giá là 3,5 tỷ,(em bán thiếu cho đàn chủ khi nào bán được cây thì trả tiền) hy vọng tới đời cháu chắc chít của em sẻ có một số vốn lớn để làm ăn
Bây giờ em nó lai CCNT như thế này gởi lên chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em
Đệ nhất sát thủ Huỳnh Chẩm mà!Đi mua cây coi như hoàn thiện của người ta về nhà hạ đao làm phôi nhà mình,làm lòng người bán cây thì đau sót còn mình thì hả hê.lúc đầu ai cũng chê nhưng làm cây xong ai nhìn cũng mê.Bái phục ,bái phục

n9500

Banned
Bạn nghĩ rất đúng,nhưng chi phóng cũng bị lỗi trong nhỏ ngoài to do rể buông tạo nên ,nên đành cắt hết.Cắt hết dể làm và làm nhanh hơn khoảng một năm là xong.
Mình thấy rất khó hiểu... Phía trên chủ nhân nói cây này đã từng đạt một số giải...

Vậy mà khi cắt đi, ngồi phân tích lại thì thấy bảo nhiều lỗi quá nên lám lại...

Vậy khi chấm giải, sao ko thấy ai nói đến những lỗi như vậy nhỉ???

Đó là nhưng ngu y của mình. Đúng sai anh em bỏ qua!!!@};-

duongbonsai

Thành viên mới
em là thành viên mới . xin mạn phép góp ý . cây sanh này của là cây sanh quê. da của nó hơi xấu. ko đẹp như giống sanh Nam Điền. mà sao bác ko để lại tay số 4 làm quả phúc ?

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
em là thành viên mới . xin mạn phép góp ý . cây sanh này của là cây sanh quê. da của nó hơi xấu. ko đẹp như giống sanh Nam Điền. mà sao bác ko để lại tay số 4 làm quả phúc ?
quả phuc là gì hả anh? hình như bonsai ko có từ này

caoky

Thành viên
Không uổng đâu a Bình ,cây này chơi cũng lâu , thay chậu mấy lần rồi cũng đáng đồng tiền bát gạo nay cắt làm lại cho đã.Với lại anh nhìn mấy chổ cắt thì sẻ hiểu...
anh cắt đẹp đó chứ chỗ gần ngọn đang to hơn thân rồi.vết cắt đó mai liền sẹo đẹp hơn nhiều