Bản tin an ninh cuối tuần_Cảnh giác

sumalo

Thành viên tích cực
ACE mê bonsai cảnh giác:

- Phòng chống trộm cây, đang diễn biến phức tạp trên mọi địa bàn
- Nâng cao cảnh giác khi mua bán trên các forum, kể cả khi mua/bán

Mấy tuần qua vừa mất cây mai chiếu thủy, hôm nay lại trúng quả lừa đau khi mua cây, quả lừa có nhiều điều ly kỳ và ngoài sức tưởng tượng!

Anh em nên cảnh giác với thành viên siêu lừa nào có sdt 0968006733, có nick hoanglinhbonsai ở một forum khác.

Không biết forum ta có nick này không dzị ta!

Bài học của Sumalo là kinh nghiệm của ACE.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé ;)

kubibi

Thành viên
chia bùn cùng anh Sơn , em mới đọc bên đó , thấy 1 điều hơi vô lý là sao cái thằng nhặt được thẻ ATm và giấy tờ tùy thân của người ta mà biết rõ ID và pass thế không biết ...8->

sumalo

Thành viên tích cực
chia bùn cùng anh Sơn , em mới đọc bên đó , thấy 1 điều hơi vô lý là sao cái thằng nhặt được thẻ ATm và giấy tờ tùy thân của người ta mà biết rõ ID và pass thế không biết ...8->
Nó mà trả lời hợp lý seri câu thắc mắc của anh trích dẫn tâm phục khẩu phục, mất chịu!
Anh chuyển tiền qua khác hệ thống ngân hàng, biết giờ nào tiền đến, mà tiền vừa vào tk đã có người rút ra (trong vòng 2-3p), điểm nhấn cũng là chổ đó! Trừ khi đưa luôn cái điện thoại cho thằng lượm ATM hoặc 2 tên đi cùng nhau :)) :))

NQuangLam

Thành viên tích cực
Chia buồn cùng anh Sơn,ráng làm tới bến luôn cho kẻ gian tởn tới già luôn nhé anh.:-"

sumalo

Thành viên tích cực
Chia buồn cùng anh Sơn,ráng làm tới bến luôn cho kẻ gian tởn tới già luôn nhé anh.:-"
Mất đã đành, nhưng không mất đau vậy, lực lượng và dữ liệu đã sẵn sàng, hồi kết không quan trọng!

choivotu

Banned
hình như mấy cái nick đó có cái ân oán với nhiều anh em bên này phải hôn ta ?

bạn xui quá Sumo ơi

ngocnguyen90

Thành viên Mua Bán
chính xác, cách đây 2 ngày, 1 chú trên diển đàn mình cũng bị mất cây thông đen 3 thân nhập , nhưng rất tiếc chú ấy ko có hình cây này, nếu ko em cũng đã chia sẻ để anh em xem giúp chú ấy. Cảnh tặc dạo này xuất hiện quá nhiều.

jayb0ni_312

Thành viên
Chia buồn cùng anh, nick caycanhbg với Tieucanh.Nonbo hình như là 1, mà nick Tieucanh.Nonbo đã bị ban rồi.

bonsaimienbac

Thành viên
Như showhangdoc đã chia sẻ và kiểm tra ip mạng sử dụng thì trên cùng ip máy chủ có 2 tài khoản đc sử dụng.
1 là caycanhbg và 2 là hoanglinhbonsai.
Có khi nào mất thẻ ATM mà người nhặt được lại có đc số Pin? Phải chăng chủ tk để số Pin là 123456?? Nhưng xin lỗi là ko vì nếu nhập mã Pin quá 3 lần ATM sẽ tự động khoá thẻ. Và điều hoài nghi thứ 2 là tại sao người nhặt đc thẻ lại biết sẽ có số tiền là 4200k của a sumalo chuyển vào tài khoản mà rút? Có 1 mâu thuẫn nhỏ là a caycanhbg có nói " thấy tiền đc chuyển vào tk sau 2 - 3p thì thấy rút ra? Xin lỗi, ck từ ngân hàng khác phải sau 3h giao dịch mới thành công a caycanhbg ạ.
Phải chăng vì 4200k mà đánh mất cái " Uy Tín " sao a? Phải chăng vì 4200k mà lại để " Thân tàn ma dại " ??
Thiết nghĩ 1 điều, website nào mua bán uy tín thì hãy thực hiện giao dịch !! Một vài lời chia sẻ cùng a sumalo, nếu có gì sai sót mong mọi ngừoi bỏ qua. E xin hết !!

doanvunguyen

Thành viên tích cực
chia buồn cùng anh sumalo, chỉ biết an ủi 1 điều là có người tay bắt mặt mừng hàng ngày vẫn lừa nhau được, huống hồ chi là trên cái mạng ảo này anh ơi

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
Chuyện này thấy quá rõ rồi, anh cho hắn thời gian suy nghĩ tới hết ngày mai nếu hắn ko trả thì làm tới bến đi anh, 4,2 tr đâu phải ít, mà vừa mất tiền lại vừa bực mình nữa chứ.