Địa chỉ anh em Thanh Hoá giao lưu hằng ngày

dangvanhung

Thành viên tích cực
chào tất cà các bác Thanh Hóa nhà mình !
tiện cho em hỏi ở Thanh Hóa có chỗ nào bán giống lan cấy mô đang còn trong ống nghiệm ạ ?
chỗ nào bán dây nhôm quấn cây thế các bác ? lâu nay em toàn mua dây điện nhôm để cuốn.
xin cảm ơn các bác !
Lúc nào xuống thành phố alo em dẫn đi mua, dây nhôm thì có bọc sợi dù bạ ở ngoài để khỏi hại cây, còn dây đồng để uống cành nhỏ hoặc cây mini thì ra phố hàng đồng mua theo ký, dây đồng thì hỏi mấy cửa hàng bán dây quấn mô tơ nha. còn dây nhôm nếu bác biết đường thì hỏi đến Ngã 3 Trường Lái, qua cầu vượt phú sơn, đi một đoạn, gặp cây xăng bên trái, nơi đây là chợ cây lung tung. hỏi mấy hàng đều bán dây nhôm.

Còn Lan trong ống nghiệm thì không để ý vì không chơi Lan, nhưng cửa hàng bán Lan thì xuống phố Mai Xuân Dương, ngay sân vận động, gần trường cấp 3 Hàm Rồng đó bán nhiều Lan lắm.
==================================
đây là địa chỉ xem video cây cảnh cực hay phát sóng trên vctv16 nguyên bản nghệ nhân việt nam ai xem chắc muốn làm cây ngay
http://www.youtube.com/watch?v=j0GxKMVUKdk&feature=player_embedded
14 video trừ video thứ nhất nhé

chơi cây mini khó đó hùng ơi chúc có nhiêu cây đẹp dịa chi bạn quan tam tôi để trên đó làm cây cực hay nhé

Cảm ơn anh Hậu, có gì mong các anh giúp đỡ chỉ giáo. À mà, chắc off là các anh phải soạn bài chỉ giáo cho đàn em đó nha, nếu không là em rót bia chậm ráng chịu nha.

bach thanh phuong

Thành viên mới
toi rat thich nhin cay sanh boi nhung ve dep hap dan cua cay.nhung toi that su khong biet tung ten goi cu the cua tung the cay.anh em nao biet lam on chi giup cho toi .hihii.moi lon .rat mong cac bac chi giao

kusutl

Thành viên
Lúc nào xuống thành phố alo em dẫn đi mua, dây nhôm thì có bọc sợi dù bạ ở ngoài để khỏi hại cây, còn dây đồng để uống cành nhỏ hoặc cây mini thì ra phố hàng đồng mua theo ký, dây đồng thì hỏi mấy cửa hàng bán dây quấn mô tơ nha. còn dây nhôm nếu bác biết đường thì hỏi đến Ngã 3 Trường Lái, qua cầu vượt phú sơn, đi một đoạn, gặp cây xăng bên trái, nơi đây là chợ cây lung tung. hỏi mấy hàng đều bán dây nhôm.

Còn Lan trong ống nghiệm thì không để ý vì không chơi Lan, nhưng cửa hàng bán Lan thì xuống phố Mai Xuân Dương, ngay sân vận động, gần trường cấp 3 Hàm Rồng đó bán nhiều Lan lắm.
cảm ơn bác nha !
hôm trước đi thành phố hỏi mấy chỗ chẳng có, nản quá uống bia rồi về.

nguyentienak

Thành viên mới
Em là dân Thanh Hóa chính gốc đây , có điều em và Gia Lai từ năm 1977 . Thấy các bác hoạt động cây cảnh rầm rộ quá em xin gởi lời chúc mừng sức khỏe các bác . Vừa rồi em có nhượng lại 2 cây sanh dáng rồng bay cho các bác ở Quảng Xương. Nếu các bác không ngại , khi nào có dịp mời các bác vào gia lai giao lưu cho vui . Chúc sức khỏe . Điện thoại liên lạc : Tiến 0905684477 .

cảm ơn bác nha !
hôm trước đi thành phố hỏi mấy chỗ chẳng có, nản quá uống bia rồi về.
Bạn ở Thạch Thành sao , khi nào rảnh vào Gia Lai giao lưu cây cảnh cho vui . Mình Ở Vĩnh Lộc vào trong này từ năm 1977 . Chúc bạn vui !

kusutl

Thành viên
Em là dân Thanh Hóa chính gốc đây , có điều em và Gia Lai từ năm 1977 . Thấy các bác hoạt động cây cảnh rầm rộ quá em xin gởi lời chúc mừng sức khỏe các bác . Vừa rồi em có nhượng lại 2 cây sanh dáng rồng bay cho các bác ở Quảng Xương. Nếu các bác không ngại , khi nào có dịp mời các bác vào gia lai giao lưu cho vui . Chúc sức khỏe . Điện thoại liên lạc : Tiến 0905684477 .
Bạn ở Thạch Thành sao , khi nào rảnh vào Gia Lai giao lưu cây cảnh cho vui . Mình Ở Vĩnh Lộc vào trong này từ năm 1977 . Chúc bạn vui !
vâng ! em ở Thạch Thành, bác đi làm kinh tế từ năm 77 cơ àh ?
khi nào có dịp sẽ thỉnh kinh từ các anh em.

daoduyloc_hsvc

Thành viên mới
chào mọi người ! Tôi là Đào Duy Lộc thành viên HSVC Tỉnh Thanh Hóa . có mấy cây mọi người xem sét

anh em xem giùm có gì đây là SĐT tôi nhé 0904936557 và mời mọi người lên thăm vườn cây gia đình tại xóm 8 Hợp Lý Triệu Sơn Thanh hóa nhé .Rất hân hạnh chào đón

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
chào mọi người ! Tôi là Đào Duy Lộc thành viên HSVC Tỉnh Thanh Hóa . có mấy cây mọi người xem sét

anh em xem giùm có gì đây là SĐT tôi nhé 0904936557 và mời mọi người lên thăm vườn cây gia đình tại xóm 8 Hợp Lý Triệu Sơn Thanh hóa nhé .Rất hân hạnh chào đón
Thành viên HSVC tỉnh mà mới có 21 tuổi hả trời??? ^:)^ Bái phục bác :D

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Ko phải như anh nghĩ đâu , mà con chú lộc đăng ký =))
Biết òy. Nhưng mấy cha bảo nhà chú ấy k có đứa nào tên Xuân. Chả biết mần răng nữa [-(
Đang định mở topic thông báo họp mặt. Thấy anh em la ó quá trời nên không dùi giắng được nữa. Định ở TP nhé Tú

thieuhaucaycanh

Thành viên
chào anh Hùng và anh Tú bác vào muộn ma nghĩ cũng muộn nhỉ. Hôm trước em nhầm nhà anh chú Lộc mới không có Xuân

hung78

Quản lý
cây kho' qua nhơ ae thanh hoa ve` dup:D
http://farm3.anhso.net/upload/20110729/21/o/anhso-214606_Hình_ảnh006.jpg[/IMG]

thieuhaucaycanh

Thành viên
anh Tú dạo này vẫn khoẻ chứ lâu lắm mấy hôm nay lại mới thấy anh vào diễn đàn anh hô hào anh em mình gặp nhau một hôm đi

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
chào anh Hùng và anh Tú bác vào muộn ma nghĩ cũng muộn nhỉ. Hôm trước em nhầm nhà anh chú Lộc mới không có Xuân
Hic. Vào muộn thì ra muộn chứ sao. Vào muộn ra sớm giang hồ cười chê chết, xấu hổ lắm X_X
Vừa bàn với hung78, định tổ chức ọp ẹp tại nhà hung78, off chai tại hồ cá Hiền Hoa, anh em cho ý kiến đi để tui ra thông báo