Đàn chó nhà em

phovanghoe

Thành viên tích cực
cô chủ này cái j cũng đẹp à,
và chăm cả 1 dàn siêu chó cũng khó khăn lắm chứ nhỉ
UI, đúng là ty thiên nhiên, ty động vật tất cả đều là sự say mê

ngockien

Super Moderator
Khéo dành nhiều thời gian cho bầy cún quá ,lại ra nhập hội ế của thanhtu_tt88 đó bé >:p:D

poohlan

Thành viên mới
Thế là mất toi 4 chỉ vàng à hehe chia buồn nhé, mà cái vụ bên kia đã bớt tức chưa, mà em cũng đanh đá quá trời luôn. :D
axax bình thường ở ngoài em ko gây sự hay nói ai bao jo`, em luôn cho người khác 3 cơ hội nhưng đừng để đến lần thứ 3 đấy nhé. Sư tử xuất hiện ngay =))
cô chủ này cái j cũng đẹp à,
và chăm cả 1 dàn siêu chó cũng khó khăn lắm chứ nhỉ
UI, đúng là ty thiên nhiên, ty động vật tất cả đều là sự say mê
hehe, em chỉ mê chó thui bác ạ :)):eek:3:eek:3:eek:3:eek:3:eek:3
==================================
Khéo dành nhiều thời gian cho bầy cún quá ,lại ra nhập hội ế của thanhtu_tt88 đó bé >:p:D
úi chị ấy mới rủ rê em hùi trưa này :)) em đã đề nghị lập hội những người thích ở vậy cho trai nó thèm roài bác ạ :))

Cô siêu mẫu này cao 1m68 phải không em...ui xinh quá. ;;)
Bác này hố hàng rùi. Đây là siêu mẫu Ái Phương, chiều cao 1m73 thì phải nhưng ở ngoài đứng chỉ = em, rõ ràng là ăn gian chiều cao đấy ạ

poohlan

Thành viên mới
em ở nhà riêng và nuôi trên sân thượng bác ạ. Lâu lâu cho chúng đi chơi và có 1 FC của tụi nhỏ chuyên dẫn đi dạo và ăn uống nữa ^^. Chỉ có 1 số con mới dc ở chung em thôi, mỗi ngày 1 em giống vua chọn phi ấy :))
Hix hôm wa ko làm củ kiệu được để ngâm, hôm nay tay đau vẫn phải làm để tết gửi ra bắc cho bố mẹ. Đau wa'

phovanghoe

Thành viên tích cực
em ở nhà riêng và nuôi trên sân thượng bác ạ. Lâu lâu cho chúng đi chơi và có 1 FC của tụi nhỏ chuyên dẫn đi dạo và ăn uống nữa ^^. Chỉ có 1 số con mới dc ở chung em thôi, mỗi ngày 1 em giống vua chọn phi ấy :))
Hix hôm wa ko làm củ kiệu được để ngâm, hôm nay tay đau vẫn phải làm để tết gửi ra bắc cho bố mẹ. Đau wa'
ha ha, đọc cái đoạn đỏ đỏ mà thấy thú vị ghê, thôi cứ ở vậy yêu chó cho trai nó thèm em ơi, mới có 1 em Tú Tú 1 em Hương Hương giờ thêm em Lan Lan nữa chắc diễn đàn này sẽ khối a tự tử vì các em đó \:D/

playboybvhg

Thành viên
hix đói wa'. Làm nãy jo` chưa xong nữa
Chào Lan,bầy chó của e đẹp quá chó con lớn chưa e,có bán k vậy hảy bán cho mình 1 con nhe,mình củng có 1 con chó cái Bắc Kinh tên là Sumo muốn tìm bạn đòi cho nó nè.e giúp a nhe.

poohlan

Thành viên mới
hix con chó anh mà đưa vào tay lũ háo sắc nhà e thì....... ;)) nó to gấp hơn 10 lần con Bắc Kinh đấy ạ. Bầy 9 con đó về chủ mới hết e chỉ còn giữ 1 con để chơi với em thui. À bầy husky cũng còn 1 con chưa về với chủ mới.
Con sumo của anh đẹp quá. Màu này hiếm đấy ạ, màu trắng đến lúc nó trưởng thành thường nhìn ko đẹp, đen mặn mòi, đen khỏe mạnh :d

playboybvhg

Thành viên
hix con chó anh mà đưa vào tay lũ háo sắc nhà e thì....... ;)) nó to gấp hơn 10 lần con Bắc Kinh đấy ạ. Bầy 9 con đó về chủ mới hết e chỉ còn giữ 1 con để chơi với em thui. À bầy husky cũng còn 1 con chưa về với chủ mới.
Con sumo của anh đẹp quá. Màu này hiếm đấy ạ, màu trắng đến lúc nó trưởng thành thường nhìn ko đẹp, đen mặn mòi, đen khỏe mạnh :d
Con Husky đó là nam hay nữ vậy và bao nhiêu tiền vậy.

poohlan

Thành viên mới
Con Husky đó là nam hay nữ vậy và bao nhiêu tiền vậy.
là công chúa nhé bác. Mẹ nó đẻ được 5 em ngũ long công chúa luôn ^^. Giá thì chắc bác call em đi: 08.66801757 ( vì dt kia em mất chưa kịp làm sim lại nên gọi đỡ số bàn, em suốt ngày cầm theo đấy ạ). Trên này em ko muốn đề cập giá cả. Thnks bác ~O);;)
Để em up hình hôm nay em và đứa bạn thân làm bánh mì bò kho và chè bắp hehe. Bánh mì tự em làm đấy ạ, ko phải mua đâu ^^

vivu

Thành viên tích cực
thích bé cho Bắc Cực này quá

nhưng sao để béo phì thế sao đi săn gấu bắc cực được [-X

Đây là em Samoyed nhà em bị béo phì. Nặng và to dã man

http://www.giasudainghia.com
http://www.boiduongvanhoa.com

vietluu82

Thành viên
Bạn up hình mấy cún Husky con lên để mọi người cũng chiêm ngưỡng được không? Lúc trước mình cũng có 1 chú Husky màu lông chocolate nên khá hiểu rõ về tập tính của loài chó kéo xe này. Có thời gian mình cũng nằm lì trên vietdog và vietpet nhưng sau cũng giống như bạn nhận ra có quá nhiều thành viên ghen ăn tức ở trên đó nên đành rút lui vậy! :)

poohlan

Thành viên mới
Hì nuôi thế mới tài :)) con Samoyed này mình nuôi nặng gần 40kg. Hôm trước cho nó chạy bộ ai cũng bảo là heo =))
Hì husky nhà mình là em husky trắng, mình phải đi săn mãi mới đc em này. Hiện có 2 em husky trắng đang ở VN nhưng những e này mắt vàng ( theo chủ wan của mình và 1 số ng cũng đang chơi dòng này thì bị lai, mình đã đi xem trực tiếp khác xa trong hình), 2 mắt cách xa nhau và đặc biệt mũi nâu ^^. E nhà mình khung xương thẳng, đuôi tà tà ko dựng ko cụp, mắt xanh biển trong, có thể đổi màu trong đêm và bộ lông ko dài ko ngắn, chỉ có 1 phớt xám trên lưng nên có thể chấp nhận là husky trắng. Trong bầy của em nó có 1 con trắng hoàn toàn nhưng mắt giống bố ( mắt nâu). Để vài bữa nữa hết đau lên vật lộn với nó chụp hình hehe, sẽ sớm up lên cho cả nhà đánh giá. Vì trước giờ mình ko chơi husky nhìu chỉ có mẹ con em này nên kinh nghiệm về dòng husky của mình còn nhiều hạn hẹp
Thực ra là 3 em trắng ko tì vết nhưng 2 em đã ra đi vì bầy husky này đẻ sau em alas, con mẹ bên bầy alas sang cắn chết trong lúc mình ngủ gật vì mệt mỏi thức trắng cho tụi nó bú 1 thời gian dài. :( cảm thấy tiếc nhưng buồn nhất là vì mình đã xem chúng như con, thậm chí cho chúng bú bình còn nhiều hơn chó mẹ cho bú nữa. KHóc như điên như dại 3 tiếng đồng hồ, sau đó ngất vì quá mệt,. Bản năng làm mẹ trong mình cũng lớn chứ nhỉ? :(

phovanghoe

Thành viên tích cực
a thích cái dòng ở chữ ký "thời gian làm con người thay đổi. Thử hỏi trên đời này vạn người quen có mấy người thân?" em thế \:D/

ngockien

Super Moderator
Hì nuôi thế mới tài con Samoyed này mình nuôi nặng gần 40kg. Hôm trước cho nó chạy bộ ai cũng bảo là heo
Hì husky nhà mình là em husky trắng, mình phải đi săn mãi mới đc em này. Hiện có 2 em husky trắng đang ở VN nhưng những e này mắt vàng ( theo chủ wan của mình và 1 số ng cũng đang chơi dòng này thì bị lai, mình đã đi xem trực tiếp khác xa trong hình), 2 mắt cách xa nhau và đặc biệt mũi nâu ^^. E nhà mình khung xương thẳng, đuôi tà tà ko dựng ko cụp, mắt xanh biển trong, có thể đổi màu trong đêm và bộ lông ko dài ko ngắn, chỉ có 1 phớt xám trên lưng nên có thể chấp nhận là husky trắng. Trong bầy của em nó có 1 con trắng hoàn toàn nhưng mắt giống bố ( mắt nâu). Để vài bữa nữa hết đau lên vật lộn với nó chụp hình hehe, sẽ sớm up lên cho cả nhà đánh giá. Vì trước giờ mình ko chơi husky nhìu chỉ có mẹ con em này nên kinh nghiệm về dòng husky của mình còn nhiều hạn hẹp
Thực ra là 3 em trắng ko tì vết nhưng 2 em đã ra đi vì bầy husky này đẻ sau em alas, con mẹ bên bầy alas sang cắn chết trong lúc mình ngủ gật vì mệt mỏi thức trắng cho tụi nó bú 1 thời gian dài. cảm thấy tiếc nhưng buồn nhất là vì mình đã xem chúng như con, thậm chí cho chúng bú bình còn nhiều hơn chó mẹ cho bú nữa. KHóc như điên như dại 3 tiếng đồng hồ, sau đó ngất vì quá mệt,. Bản năng làm mẹ trong mình cũng lớn chứ nhỉ?
Những hiểu biết sâu sắc và tình cảm mà bạn dành cho những chú cún yêu thật cảm động @};-
Hiện giờ chưa có điều kiện nuôi chó,sau này có dịp chắc sẽ nhờ cậy bạn tư vấn nhiều về cách chăm sóc đó :D

nghiavnwc

Thành viên mới
Thực ra là 3 em trắng ko tì vết nhưng 2 em đã ra đi vì bầy husky này đẻ sau em alas, con mẹ bên bầy alas sang cắn chết trong lúc mình ngủ gật vì mệt mỏi thức trắng cho tụi nó bú 1 thời gian dài. :( cảm thấy tiếc nhưng buồn nhất là vì mình đã xem chúng như con, thậm chí cho chúng bú bình còn nhiều hơn chó mẹ cho bú nữa. KHóc như điên như dại 3 tiếng đồng hồ, sau đó ngất vì quá mệt,. Bản năng làm mẹ trong mình cũng lớn chứ nhỉ? :(
Chăm sóc đến như thế mà bị cắn chết thì đúng là quá buồn và tiếc rồi, mọi người trong gia đình anh cũng rất thích nuôi và quý chó. Anh nhớ ngày còn nhỏ, nhà anh có nuôi hai con chó, bố anh thường nhắc mấy anh em là: mình mà đói thì mình có thể tự đi tìm đồ ăn để ăn, còn chó thì nó không biết đi ăn gì được nên nhớ là đừng để nó bị đói, khổ thân nó. Cả nhà chẳng ai vụt nó bao giờ nên khi lớn lên nó hiền nhưng hư quá! Nói không nghe lời bao giờ.