Đàn chó nhà em

poohlan

Thành viên mới
Chào cả nhà, em rất thích nuôi cún. HIện em đang vật vã với bầy cún nhà mình ^^. Em xin show tí hình cho các bác nhận xét ạ.

EM trên tên Ben. Cao tới ngang hông em ( em cao 1m68) nặng cũng kha khá

Đây là vợ chồng nhà hắn, bé cái tên Tĩn hiện đã là mẹ của bầy 9 em

Thêm hình vợ chồng em nó này

Đây là em Samoyed nhà em bị béo phì. Nặng và to dã man

http://www.giasudainghia.com
http://www.boiduongvanhoa.com

poohlan

Thành viên mới
Tại em ko có thời gian cho chúng vận động. Em cao 1m68 còn cún của em đứng tới ngang hông em . Chó nào đứng cao 1m6 chắc xỉu wa' b ác. Còn nó mà đứng chồm thì có lẽ cao = em đấy ^^
==================================
haha, không cãi vã bên kia nữa nhảy sang bên này khoe cún à b :D
dạ em ko còn rãnh để cãi vã nữa. Dù sao những ng ko bít chuyện mìh ko nên cứ dây zô làm j ^^ Tại mấy hôm nghỉ lễ ko có việc j ng ta đụng đến nên nổi hứng thui \:D/\:D/\:D/\:D/
hix em có dữ dằn wa' hok anh? :p

honglong237

Thành viên tích cực
Tại em ko có thời gian cho chúng vận động. Em cao 1m68 còn cún của em đứng tới ngang hông em . Chó nào đứng cao 1m6 chắc xỉu wa' b ác. Còn nó mà đứng chồm thì có lẽ cao = em đấy ^^
==================================

dạ em ko còn rãnh để cãi vã nữa. Dù sao những ng ko bít chuyện mìh ko nên cứ dây zô làm j ^^ Tại mấy hôm nghỉ lễ ko có việc j ng ta đụng đến nên nổi hứng thui \:D/\:D/\:D/\:D/
hix em có dữ dằn wa' hok anh? :p
thi thoảng làm loạn 1 chút cũng zui.

Nuôi cún thì cố gắng tạo điều kiện cho chúng có nhiều thời gian vận động như vậy nó sẽ có sức khỏe tốt hơn và độ thân mật giữa cún và chủ nhân cũng tăng dần theo khi cùng hoạt động với chủ nhân.

poohlan

Thành viên mới
Thân thiết thì đủ lắm rùi. Đang ngủ nó nhảy lên giường nằm chung ôm nó ngủ lun =)) . Chủ còn lười tập chứ nói chi chó, chúng nó thành lũ lợn cả rồi

honglong237

Thành viên tích cực
Thân thiết thì đủ lắm rùi. Đang ngủ nó nhảy lên giường nằm chung ôm nó ngủ lun =)) . Chủ còn lười tập chứ nói chi chó, chúng nó thành lũ lợn cả rồi
=)) =)) =)) ừ, nói mới để ý là có sự khác biệt, cún nhà mình đối với mình là sự trung thành , còn cún nhà b đối với bạn là sự thân thiệt :D nên không bao giờ có chuyện được phép nhảy lên giường cả :D

vietluu82

Thành viên
2 con đen là Alaska Malamute, con trắng là Samoyed giống kéo xe tuyết ! Nếu kể thêm Siberian Husky thì cả 3 giống này rất thân thiện với mọi người kể cả ăn trộm vì đây là working dogs chứ không phải là chó giữ nhà ! :) Tập tính loài này rất độc lập và thích khám phá thế giới nên khi bạn để nó đi ra khỏi nhà thì khả năng nó đi luôn là rất cao nhé ! :D

NLGPT

Thành viên
2 con đen là Alaska Malamute, con trắng là Samoyed giống kéo xe tuyết ! Nếu kể thêm Siberian Husky thì cả 3 giống này rất thân thiện với mọi người kể cả ăn trộm vì đây là working dogs chứ không phải là chó giữ nhà ! :) Tập tính loài này rất độc lập và thích khám phá thế giới nên khi bạn để nó đi ra khỏi nhà thì khả năng nó đi luôn là rất cao nhé ! :D
Nếu thông tin này đúng thì giống này mình ko thích rồi; loài chó hay ở sự trung thành và sẵn sàng bảo vệ chủ

honglong237

Thành viên tích cực
Nếu thông tin này đúng thì giống này mình ko thích rồi; loài chó hay ở sự trung thành và sẵn sàng bảo vệ chủ
thích sự mạng mẽ, trung thành thì tìm đến root, pitbull , phú Quốc anh ạ :)