Recent content by tranmanhtuongvp

1. T

Cây Khế kính mong anh em diễn đàn vẽ giúp

Tôi có cây Khế ngọt mới đưa lên chậu, anh em vẽ giúp tôi hình dáng tương lai của nó với nhé. Em nó đây.
  2. T

Hai cây ổi cần diễn đàn vẽ giúp

Tôi mới tập chơi cây cảnh nên về khoản tạo dáng, thế của các cây cảnh tôi còn I tờ lắm. Tôi có 02 cây ổi này mới đào về hồi tết đang ra lá non nhưng tôi chưa hình dung ra tạo kiểu dáng, thế như thế nào cho đẹp. Trên diễn đàn tôi thấy một số anh em chơi cây cảnh biết cách nhìn, cách tạo dáng, thế...
  3. T

Cây Đa nhờ anh em diễn đàn giúp.

Tôi có cây Đa này trồng trong chậu đã lâu (từ 1995), xong vì cái khoản tạo dáng, tạo thế cây cảnh tôi còn i tờ lắm, không biết bao nhiêu lần cây Đa này tôi đã cưa, cắt, sửa và uốn cành nhưng không được ưng ý lắm, cũng may cây Đa dễ trồng nên không chết và để tôi thực nghiệm. Đầu năm 2011 tôi lại...
  4. T

Cây Đa nhờ anh em diễn đàn giúp.

Tôi có cây Đa này trồng trong chậu đã lâu, xong cái khoản tạo dáng cho em nó tôi còn i tờ lắm, không biết bao nhiêu lần tôi đã cưa, cắt, sửa... và uốn cành nhiều lần nhưng không được ưng ý lắm (may em nó tên Đa nên không chết). Đầu năm 2011 tôi lại "Hạ đao" một lần nũa, nên hiện giờ em nó đang...
  5. T

Cứu cây Sứ bị mục gốc.

Tôi có cây Sứ này (xem ảnh), năm ngoái (2010) tôi làm nhà mới, các cây cảnh phải đem gửi hàng xóm (Gốc Sứ này tôi để dưới gốc Vải, quyên mất), đầu năm nay 2011 mang cây sứ về thì ôi thôi....thấy nhũn gốc rồi (xem ảnh), tôi mong tất cả anh em trong diễn đàn có kinh nghiệm về chơi Sứ giúp tôi...