Hai cây ổi cần diễn đàn vẽ giúp

tranmanhtuongvp

Thành viên mới
Tôi mới tập chơi cây cảnh nên về khoản tạo dáng, thế của các cây cảnh tôi còn I tờ lắm. Tôi có 02 cây ổi này mới đào về hồi tết đang ra lá non nhưng tôi chưa hình dung ra tạo kiểu dáng, thế như thế nào cho đẹp. Trên diễn đàn tôi thấy một số anh em chơi cây cảnh biết cách nhìn, cách tạo dáng, thế và biết vẽ cây cảnh đẹp lắm. Tôi mong tất cả các anh em trên diễn đàn nếu anh em nào biết vẽ thì vẽ giúp tôi tạo dáng, thế tương lai của các em nó hộ tôi ra sao nhé. Cây số 2 tôi định cắt ngắn thân đi còn 0,5m được khổng? Xin cảm ơn tất cả mọi người. Hình của hai cây ổi dưới đây.^:)^

Cây số 1: H = 1,2m; D = Chai Lavie.

Đây là cây số 2:H = 1,0m; D = Chai Lavie.

Mong mọi người giúp đỡ./.

lnvinh

Super Moderator
2 cây này để vậy trồng lấy trái ăn thôi bạn, để cho cây to to rồi hẵng tính.

tranmanhtuongvp

Thành viên mới
Hì hì... cây ổi này "Đại ca Vinh" mà "Bó tay chấm com" thì "Đệ tử' biết đằng nào mà lần, "Trời ơi......"./.^:)^ có ai giúp tôi được nữa không?
Cảm ơn anh Vinh. Thôi tôi sẽ theo ý của anh vậy, bao giờ em nó ra quả sẽ úp lên mời anh em diễn đàn cùng thưởng thức.

dinhanhtn

Thành viên
chưa bàn đến chuyện cây chỉ mong bác lưu ý tới lá cờ tổ quốc để như vậy trông phản cảm nắm.

satruky

Thành viên tích cực
Hì hì... cây ổi này "Đại ca Vinh" mà "Bó tay chấm com" thì "Đệ tử' biết đằng nào mà lần, "Trời ơi......"./.^:)^ có ai giúp tôi được nữa không?
Cảm ơn anh Vinh. Thôi tôi sẽ theo ý của anh vậy, bao giờ em nó ra quả sẽ úp lên mời anh em diễn đàn cùng thưởng thức.
Sao bạn lại thiếu tự tin như vậy. Rất tiếc là lúc này mình k có PTS trong tay chứ nếu không thì bạn sẽ phải tấm tắc với 2 phôi ổi này. Bạn xem tạm mấy nét ngoạch ngoạc này nhé lúc khác mình sẽ vẽ cho bạn bằng PTS.
Cây thứ hai hơi bị suôn, nếu không thi thố với ai thì để ngắm và ăn trái cũng không sao. Nếu có thể dựng đứng như cây trụ điện càng tốt.
Cây 1:

Cây 2: màu vàng là chi đuổi nha bạn.

hhanh

Thành viên tích cực
Hai cây này chặt bỏ mua cầy kiểng khác về trồng ngon hơn để chật đất

tranmanhtuongvp

Thành viên mới
Sao bạn lại thiếu tự tin như vậy. Rất tiếc là lúc này mình k có PTS trong tay chứ nếu không thì bạn sẽ phải tấm tắc với 2 phôi ổi này. Bạn xem tạm mấy nét ngoạch ngoạc này nhé lúc khác mình sẽ vẽ cho bạn bằng PTS.
Cây thứ hai hơi bị suôn, nếu không thi thố với ai thì để ngắm và ăn trái cũng không sao. Nếu có thể dựng đứng như cây trụ điện càng tốt.
Cây 1:

Cây 2: màu vàng là chi đuổi nha bạn.
Cảm ơn Satruky đã phác họa cho mình nhé, mình có thể tham khảo ý tưởng theo ý bạn, nhưng trước mắt mình cứ để em nó ra chi xem thế nào đã rồi tinh sau.