Cứu cây Sứ bị mục gốc.

tranmanhtuongvp

Thành viên mới
Tôi có cây Sứ này (xem ảnh), năm ngoái (2010) tôi làm nhà mới, các cây cảnh phải đem gửi hàng xóm (Gốc Sứ này tôi để dưới gốc Vải, quyên mất), đầu năm nay 2011 mang cây sứ về thì ôi thôi....thấy nhũn gốc rồi (xem ảnh), tôi mong tất cả anh em trong diễn đàn có kinh nghiệm về chơi Sứ giúp tôi hướng khắc phục với, nhưng đừng nhổ đi vứt xuống ao nhé, hay anh em nào muốn "chơi Lũa" tôi để cho hì...i.
Đây ảnh em nó đầu năm 2010 đây.

luanle69

Thành viên
Theo mình thì bạn hãy nhổ lên, cắt bỏ hết phần thối, bôi thuốc sát khuẩn (vôi...), treo một thời gian rồi trồng lại là ok

tranmanhtuongvp

Thành viên mới
Cảm ơn các anh đã chỉ giáo tôi sẽ làm ngay. Nhưng treo em nó lâu không, khoảng bao ngày? để héo mới mang trồng à? Khi nào em nó khỏe tôi sẽ lại Up lên để các anh diễn đàn xem và học tập.

luanle69

Thành viên
Cảm ơn các anh đã chỉ giáo tôi sẽ làm ngay. Nhưng treo em nó lâu không, khoảng bao ngày? để héo mới mang trồng à? Khi nào em nó khỏe tôi sẽ lại Up lên để các anh diễn đàn xem và học tập.
Bạn có thể treo từ 1 tháng đến 6 tháng, để héo uốn rễ luôn cho đẹp.

luanle69

Thành viên
Bạn có thể treo vào chỗ râm mát từ 1 tháng đến 6 tháng, để héo uốn rễ luôn cho đẹp.