xuốn lá mai miền nam

vo chi cong1

Thành viên
cô chú anh chị cho e hỏi với thời tiết như hiện nay thì mình xuốn lá mai tự nhiên ( không gép không dảo) khoản thời gian nào ak. xin cám ơn ak

nnaakkkk

Thành viên
Bạn hỏi hơi chung chung nên khg ai trả lời bạn , cho tới giờ này chưa khẳng định chắt ngảy nào , vẩn còn phụ thuộc vào thời tiết , nụ lớn hay nhỏ , mai trồng đất còn phụ thuộc gió nắng trong ngày , 10 al bạn cho hình ảnh em nó có lí lịch rỏ ràng sẻ có người chỉ dẩn

vo chi cong1

Thành viên
dạ. e biết hỏi vậy hơi chung chung. tại cây e trên chậu có. dưới đất quấy gạch lại củng có. có 4 cây e định ăn têt nhửng 2 cây nút to đẹp con 2 cây làm nụ trể nên hơi nhỏ. nên e hỏi hơi chung chung là mình sẽ bắt đầu lặt sớm nhất là ngày nào và trể nhất là vào ngày nào để e nắm kiến thức thôi ak. còn cây e thj vài ngày nửa e sẽ up hình lên nhờ hướng dẫn trực tiếp ak. cám ơn anh nakk đã góp ý ak. mong là ít ngày nửa sẽ có ace giúp vì tới đó mọi người sẽ rất lu bu công việc ak.

mtdphi

Thành viên
Theo như thời tiết năm nay ở Sài Gòn (ngày oi bức, tối mát chứ không lạnh), giống mai dảo, nụ già... mình sẽ lặt lá vào đúng ngày rằm tháng Chạp, có thể +/-1 ngày tùy cây. Chút ý kiến tham khảo, còn tùy thời tiết địa phương nha bạn.
Chúc bạn có mai đẹp ngày Tết!

vo chi cong1

Thành viên
Re: Trả lời: xuốn lá mai miền nam

Theo như thời tiết năm nay ở Sài Gòn (ngày oi bức, tối mát chứ không lạnh), giống mai dảo, nụ già... mình sẽ lặt lá vào đúng ngày rằm tháng Chạp, có thể +/-1 ngày tùy cây. Chút ý kiến tham khảo, còn tùy thời tiết địa phương nha bạn.
Chúc bạn có mai đẹp ngày Tết!
dạ cám ơn anh. e mới tập chơi nên toàn là mai nguyên thủy 5 canh. mới lên chậu khoản 14-15thang ak. có một cây lơn là được hoa 7-11 cánh( lúc mới đào về thấy vậy). nên không biết theo như anh thì những cây mai loại này thì ngày lặt lá xóm nhất sẽ là ngày nào?? và chậm nhất sẽ kêt thúc vào ngày nào?? cái này e chỉ hỏi là khoản thời gian thôi chứ không phải hỏi cụ thể ngày nào anh nha. chúc anh luôn vui