Xin tư vấn về giá cây Tường Vi

diep dung

Thành viên
Hôm nay đi chơi em xem được một cây tường vi hai thân . Cây trồng 45 năm thân già u bứu sần sùi . Tổng thể cây cao 1m70m . Chủ nhà đòi giá đúng 35 triệu thì mới bán em định đầu tư nhưng còn phân vân và cũng không hiểu nhiều về giá cây Tường Vi nắm . Kính nhờ anh em trong diễn đàn tư vấn cho em có nên đầu tư không.
[/URL][/IMG]

NaTuan

Quản Lý Viên
Hiện tại để nói về giá các loại cây khác ngoài cây sanh ra , thì ở ngoài Bắc này chắc khó có ai đưa ra được giá chuẩn . Vì cơ bản là những cái đầu đều đang chứa 1 chữ ( sanh ) . Nhưng theo cảm quan của tôi thì cây bạn nói 35 triệu thì là quá đắt .

GauBacCuc

Thành viên
mình không biết cây này nhưng dù la cây gì thì nó cũng phai đẹp cả về nhiều góc độ khác nhau chứ già mà không có tương lai thì cũng cha để làm gì bạn ả( nex đi bạn à không nên đàu tư)

dungvan

Moderator
Tôi cũng đang quan tâm đến loại cây này vì hoa của nó rất đẹp, chỉ xin góp ý với bạn là bạn nên chụp thêm hình toàn cây thì anh em mới xét được, cây thành phẩm giá khác, còn chỉ có gốc không thôi thì giá lại khác bạn ạ. Thân chào.

lnvinh

Super Moderator
Cũng may bạn không hỏi tên cây chứ chụp như vậy làm sao biết là cây gì, và không biết mức độ cây như thế nào làm sao mà đánh giá giá trị cây được?

diep dung

Thành viên
Em xin cảm ơn các Anh và Anh Vinh đẫ dành chút thời gian cho Em . Thực sự Hôm qua đến trời hơi tối cho nên không có các nào chụp hết được Đường nét thân của cây . Cây tường vi này già chủ nhân lại giồng phong lan bám kín thân cho nên khó chụp được đ]ờng nét của thân , cây lại to cao vướng tường rào khó chụp tổng thể . Cây thực sự già các cành trên tán quặn xoắn vào nhau rất kỳ vĩ . Cây có 1 thân có đường nét theo cảm quan của em có thể làm giống cây đã triển lãm 1000 năm thăng long ( Thân còn to và sần sùi hơn )

Em xẽ cố gắng đàm đạo với nhà chủ cắt bỏ phong lan ra để chụp được đường thân. Mong Anh em góp ý về giá giúp em có nên đầu tư không hay bỏ tiền đầu tư cây khác