xin mọi người giúp hoàn thiện lồng thái

duynhat

Thành viên
quả là em đã có xẻ gỗ xong giờ chuẩn bị làm lồng thái nhưng chưa biết kích thước cụ thể về lồng thái.em đang phân vân.xin anh em diễn đàn giúp đỡ .em cảm ơn nhiều

TapBonsai

Thành viên tích cực
Bạn hỏi vậy thì chung chung quá. Bạn làm lồng vuông, tròn hay ôvan... Kích thước lồng chim còn phụ thuộc vào chủng loại chim và nuôi để hót hay chiến nữa bạn ạ.

duynhat

Thành viên
Bạn hỏi vậy thì chung chung quá. Bạn làm lồng vuông, tròn hay ôvan... Kích thước lồng chim còn phụ thuộc vào chủng loại chim và nuôi để hót hay chiến nữa bạn ạ.
em làm lồng vuông.nuôi chim chào mào hót.em hỏi chiều cao từ chân đến đỉnh lồng,chiều ngang và chiều cao của tang trên và tang dưới.khoảng cách giữa lồng.em cảm ơn

TapBonsai

Thành viên tích cực
Phom lồng chim hiện tại là : chiều cao 55 cm, bề ngang chuông vuông 31cm.kích thuớc phần trụ lồng là 4*4*550 m.m .Đai ngang 2*4*300 mm. 15 nan lồng mỗi mặt, khoảng cách nan là 1.7cm, và kích thước nang 1.8m.m. khoảng cách nang nhỏ (nên lồng này có thể nuôi dc chim mộc lỡ)

Ảnh chụp góc thấp

ntlam

Thành viên
Phom lồng chim hiện tại là : chiều cao 55 cm, bề ngang chuông vuông 31cm.kích thuớc phần trụ lồng là 4*4*550 m.m .Đai ngang 2*4*300 mm. 15 nan lồng mỗi mặt, khoảng cách nan là 1.7cm, và kích thước nang 1.8m.m. khoảng cách nang nhỏ (nên lồng này có thể nuôi dc chim mộc lỡ)

Ảnh chụp góc thấp

Lồng này ko phải lồng thái bác ah. Lồng thái có 4 mái và có thể là một tầng hoặc hai tầng