Xin hỏi đây là mai ở vùng nào??

luckyhoang

Thành viên
Em mua cây này năm 2013, nhưng mua vào thời gian cuối năm nên ko phát triển được, không biết hoa nó thế nào, cao nhân nào biết về loài Mai này chỉ bảo e với ạ.

thanhphuc.iitc

Thành viên
Em mua cây này năm 2013, nhưng mua vào thời gian cuối năm nên ko phát triển được, không biết hoa nó thế nào, cao nhân nào biết về loài Mai này chỉ bảo e với ạ.

Mai này sao lá nhỏ mà dài thế nhỉ? Sao bạn cắt mất còn có 02 chi thế?

babyblue

Thành viên
Khoan hãy trông chờ hoa nó thế nào, mà hãy lo cứu nó đi, tôi thấy nó có vấn đề mang tính trầm trọng.

luckyhoang

Thành viên
Khoan hãy trông chờ hoa nó thế nào, mà hãy lo cứu nó đi, tôi thấy nó có vấn đề mang tính trầm trọng.
vâng, may mà e lại thấy tược non bắt đầu nảy lên rồi, chắc sẽ ổn

Mai này sao lá nhỏ mà dài thế nhỉ? Sao bạn cắt mất còn có 02 chi thế?
Phần trên xấu quá, tay tán thưa nên em tính làm lại.

khangtravinh

Thành viên
Cây này coi bộ khó cứu, hic, ông chú của em cũng từng bị tình trạng này và bị chết 3 cây bình định, dù tượt non có ra nhưng không chăm sóc kĩ thì... khó nói quá!! chút kinh nghiệm từng trải có gì không phải bỏ qua cho em nhé!!

luckyhoang

Thành viên
Trả lời: Re: Xin hỏi đây là mai ở vùng nào??

Cây này coi bộ khó cứu, hic, ông chú của em cũng từng bị tình trạng này và bị chết 3 cây bình định, dù tượt non có ra nhưng không chăm sóc kĩ thì... khó nói quá!! chút kinh nghiệm từng trải có gì không phải bỏ qua cho em nhé!!
Bác cứ khiêm tốn, vâng e sẽ để ý kỹ hơn..

khangtravinh

Thành viên
Trả lời: Re: Xin hỏi đây là mai ở vùng nào??

Bác cứ khiêm tốn, vâng e sẽ để ý kỹ hơn..
Anh trồng mai ở miền bắc thì rất khó nói! mà chỗ anh trồng cây mai này không nhiều nắng cho lắm, như em đã nói cây mai của chú em cũng bị tình trạng giống anh, nhưng không biết cụ thể anh trồng cây mai này ra sau, theo em thì vấn đề nằm ở bộ rễ của cây!