Xin hỏi đây là cây bon sai gì?

tamnt07

Thành viên mới
Thấy hình này trên mạng đẹp quá nhưng không biết tên của nó, nhờ diễn đàn giúp với!

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Đó là Đỗ quyên Nhật, bên Nhật họ gọi là Satsuki (có nghĩa là hoa tháng 5 -vì hoa nở vào tháng 5) riêng cây này thộc giống Korin (Satsuki có nhiều giống nhiều màu nhiều cở và nhiều dạng hoa)
Đây là cây Đq giống Korin mà tôi mới tậu được (đã up lên trong chủ đề Cây của tôi)

Dangchieu_1987

Thành viên
Ôi nhưng nó có thể nở hoa như ảnh kia thật không vậy, khó tin quá!
=)) Bác thử cấu nhẹ vào tay mình xem đấy có phải đang nằm mơ không nhé =))!Bên nhật nhìu cây còn bị hoành tá tràng hơn nhìu bác à :D

centimet

Quản lý mới
oái oái....lão phật gia xuất chiêu...

Khâm phục , cung kính gập đầu!
Centimet

Cậu Cent phá tui hoài

YAGAMI

Thành viên
đq của bác xuân nhìn hoài k chán.lúc ra hoa có cần thêm gì để nó ra nhiều hoa không bác?

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
đq của bác xuân nhìn hoài k chán.lúc ra hoa có cần thêm gì để nó ra nhiều hoa không bác?
Cám ơn bạn, tôi xài phân hữu cơ hoặc phân cá trong năm, tới mùa lạnh củng như lúc hoa đang nở thì ngưng tưới phân

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Nhìn đỗ quyên đẹp quá, chú Xuân quả là cao thủ ĐỖ Quyên trên diễn đàn mình. Cháu cũng rất thích loại hoa này nhưng do nhà ở phố ban công nhà cháu lại nhỏ nên không chơi được. Để trên sân thượng chắc không sống nổi vì nắng gió quá nhiều. Chú cho con hỏi đỗ quyên có chịu hạn được ở ngoài miền bắc khi trồng trên sân thượng không chú?

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Xin hỏi đây là cây bon sai gì?

Nhìn đỗ quyên đẹp quá, chú Xuân quả là cao thủ ĐỖ Quyên trên diễn đàn mình. Cháu cũng rất thích loại hoa này nhưng do nhà ở phố ban công nhà cháu lại nhỏ nên không chơi được. Để trên sân thượng chắc không sống nổi vì nắng gió quá nhiều. Chú cho con hỏi đỗ quyên có chịu hạn được ở ngoài miền bắc khi trồng trên sân thượng không chú?
Tôi nghĩ nếu bạn có cách che bớt nắng vào mùa hè, phủ mặt chậu với 1 lớp rêu và giữ bầu đất luôn ẩm (ẩm thôi chứ không ứ nước) là có thể cây chịu được vì muà hè ở bên Mỹ củng rất nóng nhưng cây vẫn phát triể bình thường

LinhChi4

Thành viên tích cực
Xác nhận chú Xuân Lê ,có nhiều cây đẹp quá,ví dụ như thông , đỗ quyên ,...