Xin giống mai Tứ quý!

mqconnection

Thành viên mới
Thưa mấy chú mấy bác, con cũng còn nhỏ ( 1991 ), ở nhà con có mảnh vườn để đất trống - nay con xin mấy chú mấy bác cho con hạt mai tứ quý ( mùa này chỉ có mai này có hạt thôi, hjhj ) về gieo trồng vừa thỏa chí chơi cây. Xin cám ơn ạ. Nhà con ở Gò Vấp@};-

thienhai

Thành viên tích cực
tui chỉ chỗ cho đào 1 cây bằng cổ chân hay bắp chân nè! Bên quận 12. Còn nếu làm biếng thì có cây siêu rí tân phú nào không đổi tui 1 gốc mai tứ quý tui trồng sống rồi, chắc hoành 30cm.:)

mqconnection

Thành viên mới
Cám ơn a Quý Tài đã lặn lội về Tây Ninh bứng mai cho e ! Có a nào trên diễn đàn có mai tứ quý đang có hạt không ạ, e cám ơn nhiều !

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
đạp xe lòng vòng vài con ngõ là có mừ
mùa này hạt chín nhiều lắm
Nếu ko bik đạp đi đâu thì qua hẻm số 9 đường Thăng long (gần ngã 6 cộng hòa, đng cắt ngang cổng Philong)
lượn vài vòng là thấy ng ta trồng mai tứ quý quá trời
(nhớ đến nhà 9/8, tui vặt hạt, quăng vào gốc hơi bị nhiều, chỉ sợ lão chủ lượm vứt hết thôi^^)
;;;
@muabanbonsaivn: mai tứ quý ít ng thích nhưng em rất thích vì... nó sống khỏe, tất cả các cây mai vàng của em đều hát bài "Tạm biệt chim én", chỉ có duy nhất thằng mai tứ quý em trồng từ hạt, lăn lên lộn xuống là vẫn sống khỏe^^

mqconnection

Thành viên mới
Tại đất của nhà e bỏ lâu quá rồi nên bây giờ e mới thả phân thả cây cho khôi phục đất lại , các loại mai khác thì mùa này không có nhưng mai tứ quý thì mùa này lại có nên e trồng. Anh nào có cho e xin, hjhj

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Muốn trồng khôi phục đất mà đi trồng mai?^^
Đất nhà mình cũng cũ, đen xì hết dinh dưỡng, lại nhiều sâu bệnh, bọ ăn vỏ cây, cuốn chiếu...
(Có 1 dạo nuôi gà tre trong 4 tháng, nó ăn tiệt tộc tất cả con j bò đc, 4 tháng sau lại xuất hiện bọ, kiến...nói chung là đau đầu lắm lắm mấy con bọ đất!!

Mình cũng định sẽ cải tạo đất:
phun thuốc cho hết bọ đất, nấm hại,
Chờ vài ngày mua vài bao đất giàu dinh dưỡng về trộn chung,
Bổ sung thêm vài bao tro đen
Trồng cỏ lạc, vài cây dây leo khỏe khỏe như huỳnh anh hoặc hoa giun-sử quân tử...

Kinh phí hết khoảng 150k là cao^^

Thấy kế hoạch ổn ko?^^

mqconnection

Thành viên mới
hjhj, e là đào hố, mua phân bò về trộn với đất chết, cách 3 ngày e phun thuốc kích rễ cực mạnh đậm vào đất, bây giờ đất cũng tốt rồi và e đang trồng cây dừa, cẩm cù, khổ qua, khổ qua thì trái mập luôn, hjhj , rồi thêm vài cây mai mới được a Quý Tài cho, hjhj