Xin giúp cách đăng ảnh nhẹ dễ xem !!!!!!

phamngochien

Thành viên
Kính gởi BQT , em có thường xuyên đăng hình lên đây nhưng hầu như lúc nào hình cũng bị nặng rất khó coi . Nhiều lúc làm người xem phải chờ lâu . Nhưng dù có chỉnh lại máy ảnh cũng vẫn bị . Dùng công thức sữa trongcấu trúc
vẫn bị .

Nay viết bài này nhờ BQT hướng dẫn dùm em lại . Xin chân thành cám ơn BQT. Em hay up ảnh lên trang anhso.net . Vì photobuket hay bị lỗi nên em up bên trang đó nhưng sao ko chỉnh cho ảnh nhẹ đi khi coi đươc. ~X(~X(

MannyPacquiao

Thành viên
Anh có thể dùng window để sữa lại ảnh trước khi Upload .
A ấn phải chuột vào hình cần Up

Sau đó

Save lại là xong . Giờ anh vào trang up ảnh đưa hình vào

MinhThang

Thành viên tích cực
Kính gởi BQT , em có thường xuyên đăng hình lên đây nhưng hầu như lúc nào hình cũng bị nặng rất khó coi . Nhiều lúc làm người xem phải chờ lâu . Nhưng dù có chỉnh lại máy ảnh cũng vẫn bị . Dùng công thức sữa trongcấu trúc
vẫn bị .

Nay viết bài này nhờ BQT hướng dẫn dùm em lại . Xin chân thành cám ơn BQT. Em hay up ảnh lên trang anhso.net . Vì photobuket hay bị lỗi nên em up bên trang đó nhưng sao ko chỉnh cho ảnh nhẹ đi khi coi đươc. ~X(~X(
Không cần chỉnh sửa gì đâu bạn, bởi trang đó là vậy mà, bạn tham khảo bài Này.

phamngochien

Thành viên
Anh có thể dùng window để sữa lại ảnh trước khi Upload .
A ấn phải chuột vào hình cần Up

Sau đó

Save lại là xong . Giờ anh vào trang up ảnh đưa hình vào
Anh ơi !!!!!!! em cũng dùng như anh nhưng sao nó bị mờ hình không được ....

haibien

Quản Lý Viên
vẫn bị .

Photobucket lỗi cái lỗi gì chứ ạ. Bác lên nhanh chóng bỏ cái upanh đi càng nhanh càng tốt.
Photobucket tự động giảm size,bác up ảnh gốc cũng dc.