xin chỉ dùm

nguyenhuytoan

Thành viên
các bác giúp em tạo dáng cây này nhé;cây này liệu thế nào có lên mua o và tương lai ra sao xin thỉnh cầu các bác!

manh quan

Thành viên mới
Cây này gốc rễ và thân dưới thì được lại tận dụng được cành dưới mặc dù hơi thấp nhưng làm theo kiểu bon sai đại thụ ok chỉ có điều cành trên và ngọn phải tương đối lâu thì mới đuổi được mấy cái sẹo mới căt giá khoảng 1đến 1.5t còn tuỳ bác nếu một khi đã có ý tưởng nghệ thuậth cho cây và vào nước kết thì giá có thể hơn chut lấy cũng được,của mua là của được mà bac.

minhhunggh

Thành viên
Cây này rất có tương lai. Nếu bác mạnh dạn có thể cắt cành dưới cùng, chăm sóc tốt khoảng 3-5 năm sẽ có cây đẹp.

nguyenhuytoan

Thành viên
cảm ơn các bác nhiều!em thông tin chi tiết để các bác chỉ giúp em dõ hơn nhé,lên cắt thế nào uốn lắn gia sao để có 1 tác phẩm đẹp.hoành rễ 1m50-hoành thân 4,5m.-cao 1m75

Vu1991

Thành viên
Cháu thấy cành hoành (cành nằm ngang) hơi cứng, bác uốn lại cho mềm. Bác dùng dây thép buộc giữa cành rồi kéo vào trong và hơi thấp xuống. Nói túm lại là cho nó mềm mại là được. Về cái thân trực bác bỏ cái cành nhỏ đam ngang đi, giữ ngọn, nuôi tán ngọn.
Đó là ngu ý của cháu, bác tham khảo, có gì không đúng các bác bỏ quá.