xin các sư huynh chỉ giáo .

trinhvantu

Thành viên
Em đang muốn dựng 1 hòn non bộ vào bể này , em làm bể sâu vì muốn nuôi vài con cá to thỉnh thoảng bắt lên chén .
Bác nào có ý tưởng mới góp ý em với nhé . Xin cảm ơn

pqm

Thành viên tích cực
Em đang muốn dựng 1 hòn non bộ vào bể này , em làm bể sâu vì muốn nuôi vài con cá to thỉnh thoảng bắt lên chén .
Bác nào có ý tưởng mới góp ý em với nhé . Xin cảm ơn
Nuôi cá thì được nhưng nuôi cá để chén không ổn, mình nuôi rồi tanh không ngửi đc đâu Tungcoi ạ

lnvinh

Super Moderator
Kích thước hồ này khỏang 2m7 phải không bác Trịnh, Bác thích chơi ngọn cao hay là ngọn thấp, Theo em Bác nên chơi thấp thôi và sắp thành 2 ngọn, vì khi bác sắp như vậy nhìn sẽ tình và bao la hơn, đồng nếu làm thấp bác sẽ không phải làm chân núi bị rộng nên có thể nhìn đàn cá tung tăng bơi lội mới đá mắt, đồng thời như ý định mặt nước thóang thì khi có anh em nào đến chơi mới chọn được chú cá nào béo nhất để làm một chầu nữa chứ. Tuyệt

trinhvantu

Thành viên
Trước em xin chân thành Cảm ơn Bác Vinh đã góp ý , sau là em giới thiệu em năm nay mới 31tuổi , bác đừng gọi em là bác nữa nhé ko em tổn thọ mất :D
Còn về hòn non bộ em chuẩn bị làm , em cũng có ý là dựng 3 ngọn 1 ngọn thấp 2 ngọn cao . Nếu làm 2 theo ý bác , thì theo em hiểu là làm 3 hoặc 5 mà , vậy nếu bác có hình ảnh nào mà bác ưng theo mô hình bể của em có sẵn bác up cho em xem nhé .
Cảm ơn anh nhiều .