Xin ý kiến anh em.

namquangphu

Thành viên
Mình có cây Cần Thăng này nuôi cũng khá lâu mới xuống tóc cho em

Giờ tính dựng mới lại như này rồi vô kẽm làm tàn lại cho hợp lý.Liệu có hợp, xin ý kiến của anh em ạ. Thanks ae nhiều.

baoloc777

Thành viên Mua Bán
hi anh, theo em anh cứ để đứng như ban đầu, nhưng chi đầu tiên nên cắt bỏ hoặc làm lủa, vừa lấy được co, vừa thông thoáng cây, ( chỗ đó thành chảng 3, không rõ ràng giữa thân và cành.)
Chúc anh vui nhé.

namquangphu

Thành viên
Cảm ơn tài đã ghé top và góp ý.
Mình ghi nhận và sẽ chọn PA sau khi tổng hợp các góp ý của anh em...
Chúc Tài mua bán mau mắn!

Fieudu

Thành viên
Cần thăng rất rẻo a cần phải giải quyết đoạn thân đơ thì đảo dáng thì rễ hơn ,,,
Để nguyên thì quá khó để thành cây đẹp ,chúc a thành công

manhhatruong

Thành viên
thu tàn lại cho gọn là đẹp rồi bạn . mỗi cây một kiểu ko cần phải giống ai hết nếu cảm thấy thích là ok

tadinhphuong

Thành viên
theo em anh nên để y vậy(h1),bỏ cành 1 hoặc cắt ngắn làm lũa,cành 2 dựng cao lên tí nữa và thu tàn ngắn và gọn lại thì nhìn ok hơn(cả gốc,thân và cành nhánh nhìn thấy thanh thoát hơn đó anh).Nhân tiện cho em hỏi :anh có mua thông chổ hinoki không?nếu có thì em đăng ký 1 cây và gởi cùng với anh nhé

namquangphu

Thành viên
Cần thăng rất rẻo a cần phải giải quyết đoạn thân đơ thì đảo dáng thì rễ hơn ,,,
Để nguyên thì quá khó để thành cây đẹp ,chúc a thành công
Thanks bạn rất nhiều mingf cũng đang lăn tăn chổ đoạn thân bị đơ đó.Chúc bạn khỏe và vui với đam mê.
==================================
Để nguyên hiện trạng em sử lý
Thế bao giờ về quê :!!:!!:!!mà nói chắc thế ku?
==================================
thu tàn lại cho gọn là đẹp rồi bạn . mỗi cây một kiểu ko cần phải giống ai hết nếu cảm thấy thích là ok
Thanks bạn manhhatruong đã góp ý. Mình sẽ lưu ý điều này.~O)~O)~O)

namquangphu

Thành viên
theo em anh nên để y vậy(h1),bỏ cành 1 hoặc cắt ngắn làm lũa,cành 2 dựng cao lên tí nữa và thu tàn ngắn và gọn lại thì nhìn ok hơn(cả gốc,thân và cành nhánh nhìn thấy thanh thoát hơn đó anh).Nhân tiện cho em hỏi :anh có mua thông chổ hinoki không?nếu có thì em đăng ký 1 cây và gởi cùng với anh nhé
Hôm giờ nói ghé nhà chơi mà mình đợi hoài ko thấy.
Khi nào rảnh alo ghé nhà mình xem cây rồi binh trực tiếp nhé
Mình cũng đã đăng ký cây TĐ ở top của Hinoki nhưng ko biết bao giờ Thành mới gửi ( mình cũng chưa llac với Thành vì mấy hôm nay bận quá) Nếu ae mình cùng ship thì tốt quá đỡ tốn công.. he..he..

namquangphu

Thành viên
Để nguyên dáng,rụt cành lại là ok rôi anh vũ ơi
Thanks Vinh đã ghé top và góp ý.
Định vào MĐ thăm vườn Vinh nhưng chưa có dịp
Để thứ 7, CN nào đó rảnh :-c hú mấy ae ngoài này vào vườn Vinh offline một chuyến cho xôm tụ hen:!!.