Xin ý kiến đóng góp về cây Sam Hương!

nqduy

Thành viên
Chuyện cũng xuất phát từ cái vẻ đẹp quá hùng hồn từ bộ rễ, sự mạnh mẽ của các tay chi và bộ tàn đầy đặn cực kỳ thu hút của đa số các em Sam Hương đã làm cho biết bao người say đắm.Tôi cũng là một trong số đó!

Xin được mượn tạm tấm ảnh từ diễn đàn này nhé!

Vì vậy tôi mạo muội lên đây, muốn hỏi các Cô, các Bác, các Chú và các ACE - những ai đã từng chơi Sam Hương đôi điều.

Rất mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm:

1. Cây Sam Hương có Hoa hay trái gì không? có thơm (Huơng) không?
2. Cần phải chuẩn bị Chất trồng cho Sam Hương như thế nào?
3. Để có một cây Sam Hương đẹp thì phải làm gì từ khi còn bé?

4. làm sao để Sam Hương mau lớn?

Xin được Cảm ơn mọi người rất nhiều.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Chuyện cũng xuất phát từ cái vẻ đẹp quá hùng hồn từ bộ rễ, sự mạnh mẽ của các tay chi và bộ tàn đầy đặn cực kỳ thu hút của đa số các em Sam Hương đã làm cho biết bao người say đắm.Tôi cũng là một trong số đó!

Vì vậy tôi mạo muội lên đây, muốn hỏi các Cô, các Bác, các Chú và các ACE - những ai đã từng chơi Sam Hương đôi điều.

sam hương có hoa ,,,màu vàng nhạt ,,xấu bà cố luôn

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Câu 1 thì bác GKH trả lời rồi .3 câu còn lại thì bác làm giống như bác đã làm với chủng loại cây khác.

lnvinh

Super Moderator

1. Cây Sam Hương có Hoa hay trái gì không? có thơm (Huơng) không? Có hoa vàng nhạt hay trắng, bông chùm li ti
2. Cần phải chuẩn bị Chất trồng cho Sam Hương như thế nào? Tỉ lệ cát hơi nhiều chút
3. Để có một cây Sam Hương đẹp thì phải làm gì từ khi còn bé? Uốn sửa ngay từ khi cành còn xanh, vì Sam Hương khác loại khác để cành thâm màu là uốn dễ bị bở .

4. làm sao để Sam Hương mau lớn? Nuôi đất, thả xổng

nqduy

Thành viên
1. Cây Sam Hương có Hoa hay trái gì không? có thơm (Huơng) không? Có hoa vàng nhạt hay trắng, bông chùm li ti
2. Cần phải chuẩn bị Chất trồng cho Sam Hương như thế nào? Tỉ lệ cát hơi nhiều chút
3. Để có một cây Sam Hương đẹp thì phải làm gì từ khi còn bé? Uốn sửa ngay từ khi cành còn xanh, vì Sam Hương khác loại khác để cành thâm màu là uốn dễ bị bở .

4. làm sao để Sam Hương mau lớn? Nuôi đất, thả xổng
Dạ. Cảm ơn anh Vinh nhé.
Em thấy nó đẹp quá, cũng đang định kiếm 1 cây chơi nhưng chưa có kinh nghiệm. Rất mong anh va mọi người chia sẻ thêm bí quyết chăm sóc SH a.

DUC GV

Thành viên
Nếu bạn ghé nhà mình,mình sẽ tặng bạn vài nhánh về làm giống..thả đất trồng nhanh lớn lắm..

Quí Tài

Quản Lý Viên
Quoclongtiengiang dau roi? Vo day huong dan giup!
Ghi chu: quoclongtiengiang co bi kip nuoi sam huong mau lam!

nqduy

Thành viên
Nếu bạn ghé nhà mình,mình sẽ tặng bạn vài nhánh về làm giống..thả đất trồng nhanh lớn lắm..
Oh. Thật quý quá, cảm ơn anh thật nhiều nhé, nhưng mình ở Kiên Giang xa quá...
mình thấy trên diễn đàn có người rao bán Cây SH con, mình đang đặt mua vài chục cây về trồng đấy. chẳng biết ra sao nữa... thôi cứ trồng thử, mỗi cây chết đi sẽ có thêm bài học mới...hjhj
==================================
Toàn dấu nghề,ko tốt,ko tốt :-@

Đại loại như mùi sầu riêng í mà :))
như mùi Sầu riêng cũng được rồi mà...
Nhìn mấy bộ rễ SH trên hình thấy mê, đây là thuộc tính của cây hay phải chỉnh sửa và sửa như thế nào vậy Anh!

mrhuynh482

Thành viên tích cực
Thế sao mọi người lại thích thế nhỉ!!
Anh GiaKHuynh có cây nào xấu xấu không tặng em 1 cây đi...hjhj..
Nói tóm lại ngoài nhửng ưu điểm của sam hương mà bạn nêu ở trên,sam hương còn một thế mạnh nổi bật nửa mà khó có loại cây nào sánh kịp đó là tỷ lệ rút lá của cây.còn mùi thơm hay hoa...thì rất tệ!