Vạn niên tùng mời các bác vào chém !

Cusuhao

Thành viên mới
Cây của bác đẹp quá. Bác cho em hỏi là vạn niên tùng thì thời điểm nào trong năm thích hợp cho việc làm lũa và cắt tỉa vậy?

Kihieulam

Thành viên tích cực
Chém gió chút Hào nhé, cây của bạn rất đẹp, tuy nhiên tàn hơi mau, làm bông tán thoáng chút có lẽ sẽ đẹp hơn nữa, chúc mừng Hào,

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vạn niên tùng mời các bác vào chém !

Cây quá đẹp, có ai cần thuốc hàng hiệu cho lũa cây không ta????
có em cần nè anh Vinh anh Vinh để dành cho em một hủ thuốc làm lũa với một bịt thuốc kićh thích ra ghể nha anh Vinh

Thụy74

Banned
Chém nhen,pặt,..đứt cái cành khô chỉa lên trời,lấy vô nấu nước pha trà,uống nhâm nhi ngắm cây chơi,rồi tìm tiếp xem chém thêm được cành nào nữa không nhen[-(

hào

Thành viên
Cây của bác đẹp quá. Bác cho em hỏi là vạn niên tùng thì thời điểm nào trong năm thích hợp cho việc làm lũa và cắt tỉa vậy?
Mình nghĩ là vào khoảng mùa xuân,thời tiết lạnh là làm được đó bạn

Có,bán cho em 1 hủ nhe,để vài bữa có dịp em lên lấy !
Chém nhen,pặt,..đứt cái cành khô chỉa lên trời,lấy vô nấu nước pha trà,uống nhâm nhi ngắm cây chơi,rồi tìm tiếp xem chém thêm được cành nào nữa không nhen[-(
Cây em có 1 chi thôi àh,xin anh đừng chém nữa hix...hix...^:)^

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vạn niên tùng mời các bác vào chém !

anh mà chém thêm phát nưã chắc cây cuả bạn Hào làm củi luôn quá

Quí Tài

Quản Lý Viên
Chém gió chút Hào nhé, cây của bạn rất đẹp, tuy nhiên tàn hơi mau, làm bông tán thoáng chút có lẽ sẽ đẹp hơn nữa, chúc mừng Hào,
Tàn hơi mau là sao bạn ? vui lòng giải thích thêm
tks

Quí Tài

Quản Lý Viên
Nó bị "sét đánh" trơ ra vậy pặt nó chi tội thêm đấy :|

Quí Tài

Quản Lý Viên
À quêm ném một cái : Cây dễ thương quá nhưng chậu xấu cực kỳ !Chơi chậu đất nung đi bạn ới

hào

Thành viên
Cây quýt mới bị bà chị "đốt" cháy mất cái đọt :(( đang rầu muốn chết được =((

hhanh

Thành viên tích cực
Anh Vinh ơi em Cần nè (chưa cần gấp lắm) nhưng em ở tần Bến Tre. Khi nào em có đi sài gòn qua chổ anh mua luôn. Hơm tham dự offline em quên qua chổ anh. Chắc là dịp khác rồi.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Đoạn chuyển thân cong cong ko khoái mắt, đoạn đó giá đổ gắt xuống thì hay hơn nhiều...trồng hơi nghiêng về bên trái có lẽ hợp lý hơn, nhìn cây bị lệch trọng tâm cứ như nó muốn cắm đầu xuống vậy bạn ơi :D
Thử chọi một hòn đã nhé :D