Vườn online của Ngộ Sĩ.

satruky

Thành viên tích cực
Trả lời: Tùng tuyết mini.

Mình thích nhất là hình cuối cùng, bạn sửa lại vị trí chậu cho đúng mặt đó là OK.

TUANKHANH

Moderator

cái background là cái bảng con em dùng để tập vẽ và viết.Không có cái j làm phông nên em lấy cái đó ra làm,nên trắng thấy nó nhàm nên em bôi cho nó thành màu đó....:D nhìn bóng cây hắt lên cũng ngộ ngộ.
Anh nhìn anh biết nên anh mới khen đó ha...ha..., vì con anh cũng hay làm vậy đó :)):)):))

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực

Mình thích nhất là hình cuối cùng, bạn sửa lại vị trí chậu cho đúng mặt đó là OK.
Em ngắm lại theo anh Sang nói thấy mặt này ổn hơn thật.CHuyển hướng chọn mặt này làm mặt tiền .

Thanks!

bigbabol

Moderator

ủa tuyết tùng sao mà nó xanh lè vậy bác ơi, đáng bra nó phải trắng chứ? kekekekekek

lnvinh

Super Moderator

Cây này thuộc loại duyên tùng xanh (còn có loại vàng nữa) đó NS, tùng tuyết là loại giống như ngọa tùng nhưng lá "mọng nước" hơn và đầu lá non có phủ 1 lớp phấn trắng như tuyết nên mới gọi là tùng tuyết đó.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực

Cây này thuộc loại duyên tùng xanh (còn có loại vàng nữa) đó NS, tùng tuyết là loại giống như ngọa tùng nhưng lá "mọng nước" hơn và đầu lá non có phủ 1 lớp phấn trắng như tuyết nên mới gọi là tùng tuyết đó.
Đúng rồi anh Vinh ah,ở đầu lá có phủ 1 lớp phấn trắng như anh nói ah,nhưng hôm qua khi em làm em bấm hết đầu lá đi nên ko còn thấy.
@bigbabol: kha,,,kha....mấy bữa nữa tuyết rơi em cho nó hứng tuyết 1 đêm là chuyển màu hoàn toàn .:)):)):))

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
2 cây cùi bắp!

Tình hình là 2 cây này được người ta cho.nhìn cùi bắp nhưng mình thích,hi,,,hi,,,
đăng lên anh em cứ ném đá thoải mái nha.
cây 1: có tên nishiki matsu.Nó là 1 loại của Thông đen,loại này là thông 2 lá.Cây có vỏ với hình dáng nứt nẻ nhìn tăng thêm độ già.Cây của em là loại còn non nên chưa thấy được độ nứt nẻ của vỏ cây.Coi cây em xong các ace coi cây dưới để xem hình tương lai của em nó nhé :D

cây này ko biết cây gì,quên tên rồi.Có Bác nào biết thì chỉ giúp em cái nha.
Nhân tiện nhờ anh em binh giúp em cái,tình hình hơi bí.CHưa biết cắt thế nào.

nghe đâu cây này có trái.

cuối cùng là cây hoa cúc ngắm chơi đỡ bùn nha cả nhà.

bigbabol

Moderator
Trả lời: 2 cây cùi bắp!

cái cây đầu tiên nhìn cái đầu nó thấy mắc cười quá em trai kakakak

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Trả lời: 2 cây cùi bắp!

cái cây đầu tiên nhìn cái đầu nó thấy mắc cười quá em trai kakakak
lá cây 2 nhìn như lá chè ở Việt Nam vậy anh...
he...cây 2 giông giống cây Nhót anh ah!
Cái đầu nó thấy mắc cười chỗ nào vậy anh Trai?Đầu ngón tay hay đầu cây vậy :)):)):))

Không phải cây chè Bác ah,Soi_hoang tinh mắt ghê ta.Chính xác là nhót nha bà con.

Thêm cái cây thông bên Bờ ao nhà người anh em coi đỡ nhàm.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Trước : Tôi mở topic này xin BQT cấp cho tôi một mảnh vườn online nhỏ.Đây sẽ là nơi cập nhật những cây đã hoàn thiện,những cây đang hoàn thiện cũng như những cây phôi mà tôi đang sở hữu.Tất cả những cây trong topic này rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của ACE mỗi khi ghé thăm nhằm mục đích ngày càng hoàn thiện hơn những cây của tôi.

Sau: Tôi nhờ BQT gom những bài trong topic "cây của tôi" về topic này .

Trân trọng cảm ơn!!!