Vườn mini của dangvanhung

haohuynhde

Thành viên tích cực
E cũng thích những điều đơn giản như a. Cây dáng trực bên tay trái là cây gì vậy anh, e chỉ thích dáng trực hihi. A chụp thêm hình chia sẻ với anh e nhé. Cây đó có vẻ cùng máu với em. Cảm ơn a chia sẻ.

dangvanhung

Thành viên tích cực
Cây sanh định tạo thế lão mai (bỏ cành ngọn và cành bên trái) may mắn giao lưu được từ Nhà vườn hung78.
Cây rất già, bệ đẹp, vết thương chưa lành lắm...

dangvanhung

Thành viên tích cực
đá đó là dòng travertine nha sư huynh! nhìn qua hình không biết có chuẩn ko nữa:D
Hôm rồi anh có chuyến đi bảo tàng đá Việt Nam để nghiên cứu. không phải travertine nha em, mà đá này thuộc dòng như thạch và chất đá như canxit ở bảo tàng khoáng vật có mẫu này được gọi tên như trên.

travertine thì độ cứng cao hơn chút nên thường được dùng để lát nhà vệ sinh, nhà bếp vì tính chất đá hút ẩm. Anh chỉ mê nó là nguyên bản. Nói chung dòng đá muối thì tốt cho sức khỏe vì tính chất hút ẩm, tạo không khí trong lành, mát mẽ, điều minh chứng là gần đây nhiều người tìm mua đèn đá muối vì hay tin nó tốt cho bệnh viêm xoang gì đó. hi hi
==================================
E cũng thích những điều đơn giản như a. Cây dáng trực bên tay trái là cây gì vậy anh, e chỉ thích dáng trực hihi. A chụp thêm hình chia sẻ với anh e nhé. Cây đó có vẻ cùng máu với em. Cảm ơn a chia sẻ.
Là cây trà phúc kiến dáng trực đạt siêu mini, đang ý định làm trực sumo ấy mà. Anh thích ghé chơi em tặng nha
Cây dâm bụt bay trông đẹp đấy. Thêm cây nưa đi em ơi :D
Thank anh ghé chơi. Cây thì còn nhiều, để vào hình đã nhen

saoviet88

Thành viên tích cực
"Cuộc sống càng phức tạp thì cần tìm những điều đơn giản"
em thích quan niện sống của bác

dangvanhung

Thành viên tích cực
Em xa: Alo, anh khỏe không ? Việt Nam còn lạnh không anh ?

H: Bình thường, trời đang nóng lên em à. Bên đó thế nào

Em xa: Trời lạnh lắm anh ơi ! Tuyết rơi dày lắm, có chổ dày tới 50 phân....

Chiều ni lại nhớ đến người em gái đi xuất khẩu lao động ở nước Nga xa xăm, nghe điện thoại và bỗng "Nhớ về em, nhớ ánh mắt đôi môi nụ cười..." nhìn cây ruối trong vười của Phạm Hoàn (Một thành viên trong nhóm CCVN Thanh Hóa chưa chính thức) đã rơi hết lá do khai thác quá dã man. Cảm xúc tràn về và từ đó cho ra tác phẩm này. Tuy tác phẩm nhỏ nhưng quá trình làm cũng khá mệt (phải ngâm 6 tháng, bóc võ, làm đế gỗ, đục lỗ, phun sơn...).

Vừa mới làm xong, chưa có vật phối cạnh nên mượn tạm ông già vậy nên khó tượng tượng nhen

dangvanhung

Thành viên tích cực
hưng ơi cái khay đá đông sơn bao nhiêu vậy
Anh hỏi để trồng cây vào hả anh.

Em nghĩ hợp với cây mini dáng rừng hơn hoặc tiểu cảnh cũng được....

Khoe luôn viên Aragonite bình nguyên kỳ diệu nguyên bản:

Một lần leo núi tìm đá, hý hoáy leo mãi tới cả dãy núi cao chót vót nguy hiểm chết người, đôi dày mới mua 200k cũng đã bị méo quai... vô tình nhìn xuống chân mình thì thấy 1 con rắn màu vàng đang khoanh tròn, điều đáng nói ở đây là danghung thấy rất lạ là con rắn vẫn vô tình như không thấy hay nghe gì, danghung liền lấy thanh củi khô chọc để con rắn bò đi nơi khác vì vốn là nông dân nên danghung biết rằng đó là loại rắn không độc.

Ở phía gần sát con rắn danghung đã nhìn thấy viên đá này, một viên đá nguyên bản hình quả núi (bình nguyên) rất đẹp và quý đối với anh em yêu đá, sau đây là hình em nó sau khi đưa nước và bàn chải chà sạch bụi và lên đôn.

.......tobe continued

HOANGANH1102

Thành viên tích cực
Anh hỏi để trồng cây vào hả anh.

Em nghĩ hợp với cây mini dáng rừng hơn hoặc tiểu cảnh cũng được....

Khoe luôn viên Aragonite bình nguyên kỳ diệu nguyên bản:

Một lần leo núi tìm đá, hý hoáy leo mãi tới cả dãy núi cao chót vót nguy hiểm chết người, đôi dày mới mua 200k cũng đã bị méo quai... vô tình nhìn xuống chân mình thì thấy 1 con rắn màu vàng đang khoanh tròn, điều đáng nói ở đây là danghung thấy rất lạ là con rắn vẫn vô tình như không thấy hay nghe gì, danghung liền lấy thanh củi khô chọc để con rắn bò đi nơi khác vì vốn là nông dân nên danghung biết rằng đó là loại rắn không độc.

Ở phía gần sát con rắn danghung đã nhìn thấy viên đá này, một viên đá nguyên bản hình quả núi (bình nguyên) rất đẹp và quý đối với anh em yêu đá, sau đây là hình em nó sau khi đưa nước và bàn chải chà sạch bụi và lên đôn.

danghung quyết tâm giữ lại vẽ đẹp nguyên thủy của viên đá để mặc sức tưởng tưởng, mặc dù một vài anh em cho rằng lấy hết tạp chất bề mặt sẽ nhìn thấy vẽ đẹp trong veo, lấp lánh của chất đá vốn khá hiếm hoi này.

Thân ái,

.......tobe continued
viên này mà vào tay em thì em nó sẽ có vẻ đẹp ngang ngửa "Hốc thạch anh" :D.hôm nào xuống em dẫn đi một chỗ đang còn nhiều loại này lắm!tranh thủ đào ít thông con luôn!ok?

dangvanhung

Thành viên tích cực
viên này mà vào tay em thì em nó sẽ có vẻ đẹp ngang ngửa "Hốc thạch anh" :D.hôm nào xuống em dẫn đi một chỗ đang còn nhiều loại này lắm!tranh thủ đào ít thông con luôn!ok?
Ok. Hôm nào xuống đây 2 anh em đi