Vườn mới cây mới mời anh em ghé thăm

haiseu80

Thành viên
Bác có tác phẩm tùng tuyết đẹp quá. Vườn nhà bác ở đâu vậy? Có phải ở Hà Nội Không ạ.

lelaiphuoc

Thành viên mới
thua cac ban!
toi vua nhan duoc 1 cay mai vang co quành khoang 40 nhung do nguoui truoc da bung ma khong cham soc tot! toi dem ve trong thu va da cat bot than, toi thay con nhua nhung toi cham soc nay da hon 2 thang ma ko thay tinh hieu gi moi ca? cac ban co cach nao khong giup minh voi?
thanks

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Anh Mai cho tôi xin đóng góp ý kiến chút. Cây có thân cốt lắt lượn rất đẹp nhưng thiếu cành phông (tôi để ý rất nhiều cây Tùng bên mình hay thiếu cành phông) và phần lũa nếu anh làm hẹp dần để kết thúc cho nhọn thì sẽ đẹp hơn nhiều thay vì dứt ngang
Hình minh họa (hình sưu tầm)

n9500

Banned
Re: Trả lời: Vườn mới cây mới mời anh em ghé thăm

Anh Mai cho tôi xin đóng góp ý kiến chút. Cây có thân cốt lắt lượn rất đẹp nhưng thiếu cành phông (tôi để ý rất nhiều cây Tùng bên mình hay thiếu cành phông) và phần lũa nếu anh làm hẹp dần để kết thúc cho nhọn thì sẽ đẹp hơn nhiều thay vì dứt ngang
Hình minh họa (hình sưu tầm)

Anh nói đúng suy nghĩ của em khi nhìn phần lũa bị đứt đoạn... Nhìn cảm giác không tự nhiên... Ngu ý của mình...

Mr.chung

Thành viên
Các cao thủ cho em hỏi Mùa cắt tỉa Ngọa Tùng vào mùa nào thi ko sợ cây chết và thay đất nữa thanks mọi người nhiều nhiều!!!