Vườn lan của người yêu lan,chia sẻ

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Sáng nay vô tình đi chơi với mấy a bạn,các bác ấy dẫn vào 1 vườn lan cách nhà tôi chưa đến 1km,gần ngay nhà mà ko biết các bác ạ.Bác chủ vườn năm nay 67 tuổi,trước đây công tác tại viên khoa học công nghệ,nay đã nghỉ hưu,nhà bác ở trong nội thành nhưng bác đã ra ngoại thành mua khu đất này để lập vườn vui chơi lúc tuổi già. em ko phải là người yêu lan hoặc chưa yêu nhưng thật là choáng ngợp bởi vườn lan quá đẹp,nhiều loại lan (Cái này là em nhìn thấy và cảm nhận như thế chứ e ko biết gì về lan cả),Em ko dám bàn đến giá trị và sự rộng lớn của vườn,nhưng thấy bác chủ nhà chơi nhiều lan lắm,rất nhiều là khác,cả hàng ngàn giỏ,bên cạnh đó là những phiến đá (ko biết là đá gì) rất đẹp,những cục gỗ hóa thạch và các búc tượng đá rất xinh mà bác chủ vườn sưu tầm về trang trí cho sân vườn thêm sinh động.Trong vườn có ao cá nhỏ,trên là chiếc cầu rất tình,có thảm cỏ xanh mướt và những chiếc ghế đá bài trí như công viên,những câu đối....Sau khi hỏi thăm và đc sự cho phép của bác tôi tranh thủ chụp vài tấm hình (bằng điện thoại:),ko chuyên nghiệp,thông cảm các bác nhé)up lên diễn đàn cho ace thưởng lãm và học hỏi.(em up lộn xộn các bác thông cảm):):)

còn tiếp
các bác xem và chia sẻ

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
tiếp tục nào

còn tiếp
==================================
Nhiều Lan quá, nhưng hoa hơi ít :)
Hình như là vậy bác a,đây là em chỉ đc xem dưới vườn,còn những giỏ lan có giá trị cao bác ấy chơi tren sân thượng,ko mấy khi cho khách thăm,lần sau em cố gắng chụp hết chỗ lan quý của bác ấy để chia sẻ

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
tiếp tục nào

Đây là bác chủ vườn

Các bác có biết đây là đá hay gỗ ko vậy,nhìn ngoài thât đẹp cực kỳ luôn

còn tiếp,nhà bác này nhiều quá chụp ko thấu,bác này chỉ sưu tầm về chơi,ko bán

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Bạn này cũng biết vườn này a,đây đúng la vườn nhà chú Tuán đó,mà bạn ở chõ nào thế,chác cũng người hp a?để mình up tiếp cho mọi người thưởng lãm nhé,hôm nay mình vào thấy ít hoa lắm,chác ko phải mùa lan
tiếp tuc nào các bác
bức tượng bên cái ao nhỏ

Và đây là chân dung rõ nét của bác chủ vườn

chuyengiadimuon

Thành viên
Mình ở Thái Bình. Một dịp ra Hải phòng và được các anh chị Hội lan Hải phòng dẫn thăm vườn chú Tuấn và một số vườn khác ngoài đó bạn ạ.

Rất ấn tượng với khu vườn của chú Tuấn!

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
:(( nhìn mà ngưỡng mộ quá đi mất...hôm nào ra hải phòng anh Hùng cho em địa chỉ với nhé ^^

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
tiếp nào

The end,phù pù,các bác yêu lan tha hồ mà chiêm ngưỡng nhé,quả là 1 khu vườn mơ ước dành cho các bạn yêu lan,hẹn lần sau mình sẽ chụp đc hết các giỏ lan quý của bác ấy trên sân thượng,chúc các bạn thưởng lãm vui vẻ

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
còn một tấm nữa

cảm ơn các bác ghé thăm
:(( nhìn mà ngưỡng mộ quá đi mất...hôm nào ra hải phòng anh Hùng cho em địa chỉ với nhé ^^
anh sẽ dìu em vào vườn lan,đưa đón nhiệt tình cẩn thận,cho em say Lan luôn:)):))

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
còn một tấm nữa

cảm ơn các bác ghé thăm

anh sẽ dìu em vào vườn lan,đưa đón nhiệt tình cẩn thận,cho em say Lan luôn:)):))
oh yeah...!! tuần tới nữa em ra hải phòng đó anh^^...lên lịch trước nha anh

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Mình ở Thái Bình. Một dịp ra Hải phòng và được các anh chị Hội lan Hải phòng dẫn thăm vườn chú Tuấn và một số vườn khác ngoài đó bạn ạ.

Rất ấn tượng với khu vườn của chú Tuấn!
Đúng thât,minh ko thích chơi lan nhưng mà khi vào vườn còn đắm đuối huống chi những người yêu lan,nhìn hình mình chụp ko đẹp và ko nói hết đc nét tình của khu vườn,bài trí sắc xảo,nhe nhàng,thoáng mà ấm cúng,những bộ bàn ghế đá để uống trà ngắm cảnh cũng rất tuyệt,diễn đàn mình có bác Longqaz cũng biết khu vườn này,bác Tuấn nói thế
oh yeah...!! tuần tới nữa em ra hải phòng đó anh^^...lên lịch trước nha anh
nói bé thôi ko bác haibien nghe thấy,ngại chết:)):))