Vườn của quynhsv2011

quynhsv2011

Thành viên mới
Mới đam mê cây cảnh, mạo muội gửi tới các Bác 1 ít Sanh em mới sưu tầm được. Nhờ các Bác ngắm và nhận xét cho em được mở rộng tầm mắt. Vì mới chơi nên em cứ "Sanh" cho nó lành, có cây em đã lên đá, có cây còn nuôi để uốn nắn tiếp. Rất mong nhận được ý kiến nhận xét của các Bác!

Cây số 1, Đây là cây em tâm đắc nhất, Sanh Nam Điền dáng Mẫu tử, em nó có tuổi vào khoảng 70, thân cành trông rất "Gấu" theo ngu ý của em nó hơi giống chú sư tử đang ngồi, em đang nuôi "tay tán" em nó gấu thêm tí nữa rồi mới lên đá.

Còn đây là cây thứ 2 "Mẫu tử dáng xiêu"

Cây thứ 3

Cây thứ 4 "dáng làng"

Cây thứ 5

Cây thứ 6

Cây thứ 7

Cây thứ 8

Xin Kính chúc toàn thể các Bác mạnh khỏe! Mong được nhận nhiều ý kiến của các Bác.

ditimmatkhau

Quản lý mới
bác mới chơi mà nhiều cây đẹp ghê, cây số 2 trông đẹp quá, cây số 1 bác phải tỉa cho thoáng tàn thì mới thành con sư tử dc ạ, hihi! Chúc mừng bác sở hữu cây đẹp, vườn bác ở chỗ nào có dịp e ghé qua thưởng lãm!

quynhsv2011

Thành viên mới
Em trong Thanh Hóa, mới đam mê thôi. Có ông cậu là nghệ nhân dẫn dắt thành ra... đập nhà cũ làm vườn, nếu có dịp vào Lam Kinh - Thanh Hóa mời Bác ghé qua uống nước trà và chém gió. ĐT của em: 0986454115

tranbac

Thành viên tích cực
Em ở HP không bít có dịp vo thăm bác không nhỉ? :D
Cây số 7 rễ nhìu quá,tỉa bớt đi bác :)

ditimmatkhau

Quản lý mới
Em trong Thanh Hóa, mới đam mê thôi. Có ông cậu là nghệ nhân dẫn dắt thành ra... đập nhà cũ làm vườn, nếu có dịp vào Lam Kinh - Thanh Hóa mời Bác ghé qua uống nước trà và chém gió. ĐT của em: 0986454115
Mình quê ở Kim tân, thạch thành, thanh hóa, ko biết có gần chỗ bác ko? có dịp mình sẽ ghé qua uống trà cùng bác,hihi!

quynhsv2011

Thành viên mới
Mình ở Thị trấn Sao Vàng, Thọ xuân, Thanh Hóa. nhà ngay mặt được QL47, nếu có dịp mời bạn ghé chơi!

longthanh23

Thành viên
toàn những cây có thẩm mỹ!nếu chỉnh lại phong cách phối đá cho cây số 3 và 6 thì bạn sẽ có những cây giá trị cao đấy!chúc mừng.

quynhsv2011

Thành viên mới
Xin cám ơn các bác đã động viên, nhân tiện xin hỏi chút kinh nghiệm của các bác. Cây số 2 của em lá nó khác khá nhiều so với các cây khác. Lá khá nhỏ, mặt lá dầy và bóng (đặc biệt đối với lá già, mặt lá càng dầy và bóng) lúc ngắm và sờ vào cho cảm giác như lá nhựa. Với những đặc điểm như trên, các Bác cho em hỏi đó có phải là "cây sanh lá móng" không? Em chụp vài cái ảnh chi tiết lá của em nó xin gửi tới các bác ngắm và cho ý kiến. Xin cám ơn các Bác nhiều!
Ảnh lá em nó.

Ảnh tổng thể em nó.

thuyquy

Thành viên
anh cho em xin giá cây thứ 2 của bác vào hòm thư của em với nhé. nếu được anh em minh giao lưu cho biết vườn nhé. thanks....