Vườn của Phongbonsai -Những cây dáng lạ

phongbonsai1

Thành viên
Phongbonsai xin kính chào BQT , các mod và anh chị em thành viên DĐ caycanhvietnam.com
Xin BQT cấp cho Phongbonsai mảnh đất để ươm trồng niềm đam mê và nỗi khát khao nghệ thuật . Xin cảm ơn

Khuân viên mới làm

Phongbonsai ra mắt diễn đàn bằng 2 cây sanh dáng lạ mới cắt sửa .

Cây 1 - Mặt Phải

Mặt trái :

Cây 2 ;Mặt phải

Mặt Trái :

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Trả lời: Hai cây sanh ký đá vừa cắt sửa của phongbonsai

cây của Bác nhìn quái quá.Nhưng là quái đẹp.Bác cho em hỏi dòng sanh này có phải sanh hải hậu ko ah?
Cây của Bác nhìn còn non nhưng có độ quái nên chắc giá cũng tương đối Bác nhỉ?Dòng quái đang chuẩn bị lên ngôi.Chúc mừng Bác !

phongbonsai1

Thành viên

cây của Bác nhìn quái quá.Nhưng là quái đẹp.Bác cho em hỏi dòng sanh này có phải sanh hải hậu ko ah?
Cây của Bác nhìn còn non nhưng có độ quái nên chắc giá cũng tương đối Bác nhỉ?Dòng quái đang chuẩn bị lên ngôi.Chúc mừng Bác !
Đúng là dòng sanh Hải Hậu . 2 cây này 6 tuổi , giá cũng cao có khi còn bất ngờ .hiện tại mình còn nhiều cây dáng lạ, cây quái và sẽ lần lượt đăng bài góp vui cùng diễn đàn.

lnvinh

Super Moderator

Chào mừng anh Phong đến với diễn đàn, anh ra mắt ấn tượng quá anh ơi, các cây của anh làm thật sự làm em rất ấn tượng và bái phục đó, chưa thấy ai làm đạt mức này cả, xứng đáng với danh hiệu " thiên hạ đệ nhất bám đá quái"

phongbonsai1

Thành viên

Anh vinh lại quá khen rồi . Nhưng Phongbonsai cũng muốn chê để còn rút kinh nghiệm bởi Phongbonsai đang làm một lô hàng mới rất phong cách (Phong nghĩ vậy)

lamthieugia

Thành viên

Em chào anh Phong.
Anh mới uphinh có 2 cây mà nhìn đã nhức mắt quá rùi.... vì phải ngắm nhìn em nó thật lâu mà.
Ngả mũ chào anh hiii.
Rất mong một lần được ghé thăm vườn của bác.

Lâm Xuân Lộc
0915 837888
Đồng Văn, Duy Tiên, Hà Nam

hungdesign

Thành viên

Anh vinh lại quá khen rồi . Nhưng Phongbonsai cũng muốn chê để còn rút kinh nghiệm bởi Phongbonsai đang làm một lô hàng mới rất phong cách (Phong nghĩ vậy)
Bác khiêm tốn quá, tôi đã xem những tác phẩm dạng này của bác trên 1 DĐ cây cảnh khác. Nay gặp bác nơi đây với sự ra mắt rất ấn tượng bằng 2 tác phẩm. Chúc bác tìm được niềm vui và sự hòa đồng nơi anh em caycanhvietnam.com.

Có điều kiện, bác viết bài chia sẻ chút kinh nghiệm cho anh em học hỏi thì tốt quá.
Thanks!

Nguyễn Viết Mạnh

Thành viên mới

cây của anh đẹp quá,cách ôm đá cũng lạ lắm,anh có thể cho bí quyết làm sao mà sanh 6 năm ôm đá có bộ rễ to va đep thế không anh.chúc anh có nhiều tác phẩm đẹp.rất mong anh chỉ giáo cho.

nghenhanvinh

Thành viên mới

tuyệt vời luon dó bác phong ơi,không còn lời gì dể diển tả nửa ..mai mà chỉ có cái góc trụi lủi mà ae còn nhìn muốn cận thị lun rồi ,chứ nếu như có chi tàng nửa chắc ae phải lé mắt luôn wa...

Thu HY

Thành viên

Chào mừng anh Phong đến với diễn đàn, anh ra mắt ấn tượng quá anh ơi, các cây của anh làm thật sự làm em rất ấn tượng và bái phục đó, chưa thấy ai làm đạt mức này cả, xứng đáng với danh hiệu " thiên hạ đệ nhất bám đá quái"
Chào bác Phong.
Chào bác LNVinh.
Chào cả nhà.

Bác Phong ơi, bác LNVinh là người thế nào thì bác đã biết rồi đó. Bác ấy đi nhiều giao thiệp và đặc biệt tự tay làm nhiều cây ccó giá trị về nghệ thuật nên bác ấy thốt ra những nhận xét vậy là khen ngợi bác thực sự đấy.
Với những người mới như em thì chưa đủ tầm để nhìn và nhận xét cái đẹp (trong nghệ thuật cây cảnh). Lời bác Vinh là đủ cho tất cả rồi.
Cám ơn các bác.
Thân chào cả nhà.

PS: Bác Phong ơi, tôi xin phép được gặp bác tại Hải hậu được không ạ. Tôi ở Hưng Yên.

dohongquan

Thành viên mới

nhìn cây của bác mà thèm.
cho em hỏi giá hai cây đó bao nhiêu vậy để em còn rút kinh nghiệm mua cây.

bongbet

Thành viên tích cực

,,,quả là cao thủ chơi sanh,,,

storm_snows2006

Thành viên tích cực

2 cây sanh bám đá của bác Phong đẹp và ấn tượng quá.

nguyenvanquyet

Thành viên tích cực

Chào chú,mở vườn mà có mấy cây này,chẹp chẹp...@-)

nguyenvanquyet

Thành viên tích cực

Cây đẹp,giá mềm không chú Phong.(tên chú giống tên bố cháu,hi).:)

tinhvm

Thành viên

Cây bác Phong có phong cách rất lạ, tuổi ít nhưng cây dễ nhìn và ấn tượng. Em chỉ chê mỗi 1 điểm là bác dùng mấy hòn đá xấu quá, ko hài hoà với vẻ đẹp của cây, Bác mà dùng loại đá Trơ của Chi Lê Hoà Bình thì tuyệt.

tumi

Thành viên

Hai cây của bác thật ấn tượng.

Nhhanh

Thành viên

quá đẹp và độc đáo.